Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[CV]: Mẫu CV cá nhân của tớ cho vị trí Website designer!

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi HanTal U, 17/8/15.

Lượt xem: 2,771

1. HanTal U Thành viên cấp 2

Chào các bạn,

Thấy mọi người làm CV đẹp quá nên cũng mày mò tự làm 1 cái cho riêng mình, ai sao ko biết chứ ngành này mà ko có 1 cái CV ấn tượng thì thiệt là thiếu sót. Tớ muốn làm cho nó trông giống như 1 trang web cá nhân và nếu tớ có web cá nhân thì chắc thêm phần portfolio vào chứ cũng ko khác gì nhiều.

Dù tốt hay chưa tốt thì tớ cũng hy vọng nó có thể truyền cảm hứng cho nhiều nhiều bạn đang còn ngần ngại chưa dám làm cho mình 1 cái CV riêng ha :D

Cảm ơn các bạn đã ghé qua topic :D

...
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  2. mrcoiversion2

mrcoiversion2 Thành viên cấp 3

bố cục mình thấy hơi lộn xộn, góp ý thế thôi, nếu bạn CV web sao bạn không thử làm Cv như một giao diện web như thế này chẳng hạn [​IMG]
    HanTal U thích bài viết này
  3. KienTinhTinh

KienTinhTinh Thành viên cấp 2

Hẳn là một mem 7 màu @@ .
    Content có vẻ hiện đại nhưng điểm trừ lại là cái nền không thể rem rúa hơn :))
    Minh Kì ĐôngHanTal U thích bài viết này.
  4. tóc đen

tóc đen Thành viên cấp 2

Mình xin phép nói vài câu... :D
    - Màu sắc của bạn hơi lộn xộn, ko cần đổi liên tục ở tiêu đề như thế, phần nào để màu phần đó như trong cái hình tròn trung tâm là rõ ràng nhất.
    - Bạn dùng Helvetica Neue Light cho body text phải ko nhỉ :D để nền màu đen nhìn u ám, đặc biệt dùng kiểu chữ Light (nét mỏng, khoảng giãn giữa các chữ cũng sát) nên rất khó đọc.
    - Hoa văn của cái pattern to đùng kia nhìn sến quá (chắc bạn là nam rồi) lại càng làm body text khó đọc hơn.
    - Ý tưởng của bạn thì đẹp nhé :D
    Chỉnh sửa lần cuối: 17/8/15
  5. Hoang Ngan Ha

Hoang Ngan Ha Mới đăng kí

Trông hơi "cải lương" bạn ạ. Do bạn muốn phát triển thành web-designer nên mình không định comment thêm về bố cục hay màu sắc..., chứ nếu xét trên tiêu chí đó cho một graphic designer, bạn sẽ thất bại ngay khi gửi CV này tới các nhà tuyển dụng. Bạn hãy tham khảo và làm lại cho tốt hơn nhé!
  6. Đạt Hoàng

Đạt Hoàng Thành viên cấp 1

m thích nền màu sáng và chữ màu tối hơn :D

Ủng hộ diễn đàn