Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

CV mới làm ^^

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm' được đăng bởi thedragon1, 30/6/15.

Lượt xem: 11,806

1. thedragon1 Thành viên cấp 1

Ta nói sao 2 năm đi làm thì cái cv hình như ít chữ hơn trước ^^

Cái cv cũ

Và đây và cái sau 2 năm đi làm =.=!

Bonus thêm cái Portfolio ^^

Tới giờ chặt chém thôi bà con ^^

...
  2. thietran266

thietran266 Thành viên cấp 1

_ Like mạnh CV của chế :3, Màu sắc tươi sáng, bố cục thoáng, sang, nội dung chi tiết, đầy đủ nhưng lại ngắn gọn, xúc tích và sắp xếp nội dung thông minh, thu hút! Thanks chế đã cho em mở mang ra thở :))
    _ Về video porfolio thì tình hình là em cũng rất thích, motion graphic đơn giản mà hạnh phúc ;)), nhạc nền tạo hiệu ứng lên tinh thần tốt. Nhưng theo ý kiến riêng thì phần motion graphic chế nên thêm Easy Ease vào cuối keyframe để nó mượt hơn tí nhé :D (nếu chế dùng AE)
    Chỉnh sửa lần cuối: 1/7/15
    Quang Ròmthedragon1 thích bài viết này.
  3. minolta9xi

minolta9xi Thành viên cấp 1

sau 2 năm cái CV đẹp vượt trội so với cái đầu, màu sắc nhẹ nhàng sáng sủa, đẹp!

ps: mình trông cái hình nền của cv như mấy con gì đang bơi bơi vậy :v
    thedragon1 thích bài viết này
  4. thedragon1

thedragon1 Thành viên cấp 1

thietran266 thanks chế đã quá khen, em bể mũi chết mất ^^, cái video làm lúc rãnh rỗi, nói chung là cũng ko đầu tư quá nhiều ^^ (chắc tại công việc cũng bình thường, mấy cái này làm sẵn phòng hờ có biến - dự cảm ^^ - nên cũng chưa có động lực mà đầu tư đầu đủ, xin rút rỉa kinh nghiệm lầm sau ^^)

minolta9xi "nòng nọc" đó bác ^^
  5. hoagao

hoagao Thành viên cấp 2

:like: đơn giản hiệu quả mà đẹp.
  6. XuLee

XuLee Thành viên cấp 1

CV nhìn ngăn nắp & dể hiểu,
  7. coids

coids Thành viên cấp 2

Sau hai năm đi làm đúng là cưng đã vỡ ra đc nhiều điều, không thấy khoe thẳng thắn nữa, chắc biết thẳng thắn chỉ có thiệt thân, còn công bằng luôn tồn tại đâu đó xung quanh ta và thường xuất hiện ở những người giàu hoặc cocc, về phần yêu tự do, à ờ chờ mình ra gặp sếp phát rồi vào comment tiếp:D
    Mong muốn tìm được công việc thích hợp... à mà thôi, có việc là ok rồi, nếu như thêm được ít tiền nữa thì càng tốt =((
  8. thedragon1

coids à do mình thấy phần này có để cũng chẳng ai quan tâm, và đa phần toàn giống giống nhau, vui vẻ, hòa đồng ... doanh nghiệp họ chỉ quan tâm họ mướn mình về, mình có làm được việc cho họ ko mà thôi, còn những thứ còn lại mà do mình phải thay đổi để thích ứng ^^
    Mình cũng nhận ra được rằng, làm gì có công việc yêu thích nếu mình làm cho khách hàng, vì dù mình có thiết kế siêu việt cỡ nào đi chăng nữa, mà ko đúng ý khách hàng thì chỉ có ngáp gió mà sống thôi ^^
  9. the_Shark

the_Shark Mới đăng kí

Cho mình hỏi khi đi xin việc thì có nhất thiết phải làm CV thật đẹp không? Và dân kinh tế và dân kỹ thuật có khác nhau trong việc đó không :D
  10. XSawMask

XSawMask Mới đăng kí

Chế cho mình xin cái file PSD đc hem chế : mail mình anhtt@tofu.vn
  11. hoahongbach019

hoahongbach019 Mới đăng kí

CV nhìn thích quá. Anh làm bằng gì vậy ạ? :)
  12. Leanh002

Leanh002 Thành viên cấp 1

Tuyệt vời! Cảm ơn đã cho mọi người mở mang tầm mắt :)
  13. thedragon1

Ra là được lên sóng ^^ hèn chi số người vào xem tăng đột biến ^^
  14. Nguyen ngoc diem

Nguyen ngoc diem Thành viên cấp 1

Rất tuyệt!!! :like:
  15. conanlovevit

conanlovevit Thành viên cấp 1

Đẹp thế nhỉ :like:
  16. SangDesigns

SangDesigns Thành viên cấp 1

like cho bác :like:
  17. thedragon1

@Thọ Béo , quỷ xứ à ^^ người ta ko có cong nha, người ta chỉ từ cứng rắn trở nên uyển chuyển hơn, thay đổi để thích nghi mà ^^

Ủng hộ diễn đàn