Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[CV xin việc] sinh viên mới ra trường

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi tammieu, 7/8/15.

Lượt xem: 12,334

1. tammieu Mới đăng kí

e học cntt mới ra trường, e làm cái cv này định đi tìm xin việc gì đó làm. e chưa đi xin việc chỗ nào với ko có học bên đồ họa gì nên ko biết cái cv này ra sao. mong mọi người góp ý :)

...
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  2. ThanhTam_Tran

ThanhTam_Tran Thành viên cấp 1

Bạn tìm những portfolio mẫu trên freepik, mình thấy cũng ok, chỉ cần dùng pts chỉnh sửa lại nội dung là được.
    tammieu thích bài viết này
  3. drax

drax Thành viên cấp 4

đúng dân it, chuyên kỹ thuật có khác. m làm bừa 1 cái cv trên word hay ppt cũng không chán như thế này.
  4. luongnx93

luongnx93 Thành viên cấp 2

nhìn cái avatar của thớt không photoshop gì hết, rất là chân thực, giống như thằng tù mới trốn trại ak=))=))=))=))=))=))=))
    Loongtammieu thích bài viết này.
  5. s6atthu123

s6atthu123 Thành viên cấp 1

Thì không chuyên làm thế này là đc rồi...nhưng chú ý màu sắc đều chìm thế này tạo cảm giác khó chịu lắm... đẩy màu background sáng lên đi... 3 phần thì 3 nền khác nhau xem sao... cái phần thứ 2 ấy canh lề nhìn sao sao thế... lề trái lề phải đều thẳng hàng đi... đẩy vào giữa... xuống dòng thì thụt vào 1 tí
    Họ tên thì đổi font, đổi màu, phóng to lên tí nữa, đưanó ra giữa của mấy cái info ở dưới, đổ bóng gì đó nhìn cho nó nổi bật lên...
    ảNh thì đi chụp ảnh thẻ mà bỏ vào chứ dùng ảnh tự sướng nữa à, nhìn chán vồn :(
    icon kĩ năng thì lấy cái hình 2 thanh kiếm chéo nhau ấy
    Mấy cái ngôn ngữ, cơ sở dữ liệu canh lề trái chứ ai đời đi canh lê fphair
    Chỉnh sửa lần cuối: 7/8/15
  6. Mochi

Mochi Thành viên cấp 2

Rõ nhất là không có gióng hàng và CV nhìn khá u ám.
    Bạn không chuyên thì chắc chỉ cần có là được, không cần đẹp > nên xài template.
  7. Fuồi

Fuồi Thành viên cấp 1

1. Đổi màu nền. Chẳng ai thích màu xám cả.

2. Đổi ảnh CV. Tìm cái nào sáng sủa rạng ngời tươi tắn 1 chút thì nhà tuyển dụng mới có thiện cảm bạn ạ.

Các cái khác thì các bạn trên comment rồi
  8. Sasutinhte

Sasutinhte Thành viên cấp 2

Các bác cho em ý kiến về cái CV
    kích thước 20x20... có lò xo ở giữa
  9. paygate591

paygate591 Thành viên cấp 2

bác thớt nên để nền trắng luôn... các line phân cách các đoạn em thấy không nên để full từ trái sang phải... mà nên có những khoảng lề ở các bên nhìn cho nó gọn gàng. Cái dòng giới thiệu nên để canh đều 2 bên... màu sắc tươi sáng lên 1 xíu... Em thấy vậy.
  10. ZEzio

ZEzio Mới đăng kí

- Phần Học tập, e nghĩ a nên xếp thứ tự từ hiện tại về quá khứ, cho dễ nhìn, chứ thật sự thì có khi họ chẳng cần quan tâm trước kia a học ở đâu
    - Phần kĩ năng nó quan trọng hơn phần sở thích, vậy mà vì sao phần sở thích lại được nhấn mạnh bằng 4 cái icon to chà bá vào
    - Phần IDE sử dụng, a cần phải xem lại, vì WampServer và SQL Server có phải IDE đâu? Điều này tạo sự hoài nghi không hề nhẹ về kiến thức
    Diệp Thiên Phong thích bài viết này
  11. tiendesigner

tiendesigner Thành viên cấp 2

Mình góp ý theo cảm quan cá nhân thôi nha, đừng buồn hỷ.

Bạn thử thay nền xám thành nền trắng và cái phần chữ màu cam dưới cùng thay bằng xanh dương sáng. Phần viền ngang màu xanh đó bạn canh giữa thì hay hơn chạm lề phải. Xong :)
  12. Nông Dân Ai Ti

Nông Dân Ai Ti Mới đăng kí

Mình cũng 94, chưa ra trường, nhưng nếu làm giám đốc mình sẽ không tuyển những người đầu dòng và sau dấu chấm đều không viết hoa :D
  13. Thép Đã Tôi Thế Đấy

Thép Đã Tôi Thế Đấy Thành viên cấp 1

nói thật với thớt cái avatar này mà gặp mình tuyển dụng hs chắc mình cho rớt, thiếu lệch lạc, nhìn như quân xó chợ ý :D. mình nói hơi phũ nhưng thật sự nó phũ phàng , mà dân IT thì cũng chẳng cần thiết làm CV kiểu này . quan trọng là kiến thức có pro ko thôi
  14. tammieu

tammieu Mới đăng kí

tại rảnh nên làm chơi :D giờ e đã bỏ rồi.
    thank mọi người góp ý

Ủng hộ diễn đàn