Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Đã cài InDesign Cờ Rách CC mà sao vẫn không mở được file Indesign CC?

Chủ đề thuộc danh mục 'Adobe InDesign' được đăng bởi thitkho, 13/2/15.

Lượt xem: 20,592

1. thitkho Thành viên cấp 2

Hi cả nhà, mình phải làm việc trên 1 file InDesign CC mà trong máy chỉ có CS6 nên vừa lên mạng cài xong InDesign CC "cờ rách". Vấn đề là cài rùi mà vẫn không mở được file. Cho hỏi thăm 1 số câu hỏi:

01.
    Mở file Indesign CC được tạo bởi InDesign hàng xịn thì vẫn bị báo là "Không mở được phiên bản mới hơn phiên bản hiện tại"? (InDesign CC mình cài là ver 9.0)

02. Khi cài cờ rách InDesign xong rồi có nên update không? Vì theo mình hiểu lý do không mở được là do bản CC cờ rách này bị cũ so với bản CC hiện hành trên mây/ cloud? Nên đang tính thử update cho nó mới hơn.

03. Nếu câu trả lời là nên. Thì update bằng cách nào?

PS: Mình đang cần gấp, xin các bạn giúp "mì ăn liền" giùm, mình cảm ơn!

Kèm screenshot:

...
  2. hoaiviet

hoaiviet Thành viên cấp 2

Bác cho file bác cần mở lên đây luôn để anh em tiện xác minh. Theo tui hồi giờ chuyên dùng hàng cờ rắc từ điện thoại tới máy tính thì cờ rắc xong là chạy ok hết
    thitkho thích bài viết này
  3. thitkho

thitkho Thành viên cấp 2

Nhân tiện, bác nào có InDesign CC thì save giúp xuống "InDesign CS4 or later (IDML)" (chọn trong "Format" option khi save) giùm luôn.
    Hic, tại cần gấp quá...
    Cảm ơn các bác.
    Chỉnh sửa lần cuối: 14/2/15
  4. thitkho

thitkho Thành viên cấp 2

Bà con cô bác ơi, cứu giùm #:-s#:-s
  5. SwingsOnlyone

SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

Chào bạn, mình sẽ giải đáp 1 số thắc mắc của bạn!
    1. Ứng dụng của Adobe khi được cài đặt sẽ can thiệp rất sâu vào hệ thống máy, nó nạp registry vào nhiều nhánh của của hệ thống (để set mở file mặc định) và nhiều ứng dụng có tương thích khác (để support open). Nên mình xin đảm bảo với bạn, cho đến hiện tại thì không có một phần mềm của bên thứ 3 có thể quét ra đầy đủ, chính xác những registry mà Adobe đã cài vào máy để gỡ sạch sẽ cho bạn. Nó giống như 1 mũi tên bắn ra, được ăn cả mà ngã thì về không (vì bạn dùng cờ rắc chứ bản quyền thì k lo), thế nên mới cả can thiệp để chặn file host!

2. Adobe product không nhất thiết phải update mới cho mở, chỉ cần cài xong thì bản cũ hay mới đều chạy bình thường, nên không cần phải update. Bạn cờ rắc nghĩa là đã tự chặn update = tay, nên nếu bạn có ý tưởng update thì nên quên nó đi nếu như bạn không dùng hàng bản quyền nhé!

3. Trường hợp của bạn không mở được là do bạn đã cài CS6 Verison và tiến hành chặn file host từ trước, bạn lại cài tiếp CC Version (hoặc gỡ CS6 ra rồi cài lại CC sau thì cũng vậy) và tiếp tục fake license rồi chặn update = file host. Nó giống như việc bạn cài 2 antivirus trên 1 máy nên máy không biết phải dùng cái nào để chạy, vì nó chẳng biết hỏi ai, nó không biết ai đúng và ai sai.
    >> Xung đột ứng dụng là tình trạng bạn đang mắc phải

4. Cách duy nhất để bạn có thể tiếp tục trở lại với công việc của mình đó là cài hệ điều hành mới hoặc bung bản backup chưa cài bất kì thứ gì của Adobe (trừ các plugin web) - Win & Ghost.

5. Lời khuyên đối với người dùng sản phẩm của Adobe non license: Hãy chọn 1 bản mới nhất + ưng ý nhất, cài 1 lần cho chắc chắc và không nâng cấp hay can thiệp gì cả để giữ lại bản quyền mãi mãi cho mình!

* Thân *
    hoaiviet thích bài viết này
  6. Tạ Nguyễn Thành Luân

Tạ Nguyễn Thành Luân Mới đăng kí

cho em hỏi khi em install nó cứ báo lỗi erro1 ko thể cài được thì làm cách nào để nó hét lỗi đõ ạ
  7. bdesign

bdesign Banned

5. Lời khuyên đối với người dùng sản phẩm của Adobe non license: Hãy chọn 1 bản mới nhất + ưng ý nhất, cài 1 lần cho chắc chắc và không nâng cấp hay can thiệp gì cả để giữ lại bản quyền mãi mãi cho mình!

Thày em phán chưa chính xác. Em của thày cài CC bè khóa, vẫn cài thêm Adobe Cloud và vẫn update thường xuyên khi có bản mới nhất bình thường, không xảy ra bất cứ vấn đề nào cả.

Vấn đề của chủ thớt là đã cài CC nhưng vẫn không mở được file, vì gọi chung là CC nhưng có nhiều version, từ CC 2014 đến 2018, vậy dùng CC 2014 để mở file tạo bởi CC 2018 chả hạn, thì tất nhiên là vẫn đéo mở được.

Ủng hộ diễn đàn