Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Đam mê+ không kinh nghiệm+kiến thức=???

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi shinichi_wowow, 30/12/12.

Lượt xem: 3,387

1. shinichi_wowow Thành viên cấp 1

# Với đam mê làm ảnh , video cùng vs cái máy tính dell vostro cùi cùi
    # Em có tìm hiểu qua về photoshop, adobe illustration, proshow produce, adobe premiere
    # Có đam mê+ học hỏi tìm tòi nhưng không biết bắt đầu từ đâu?
    # Mục đích của em là làm 1 video tặng sinh nhật, thiết kế logo cho lớp , áo lớp, chỉnh sửa đơn giản video bài tập thuyết trình
    cho bằng bạn bằng bè
    # Ai có nguồn tài liệu và kinh nghiệm để phục vụ làm mấy cái này thì giúp em ạ
    # là gà con lon ton nên mong mn thông cảm!>:D<
    #Em xin chân thành cảm ơn! :">-Thân-

...
  2. HSP

HSP Thành viên cấp 4

nên xác định học cho bằng bạn bè hay cho bản thân và gia đình . . . .
    shinichi_wowow thích bài viết này
  3. timlaimotgiacmo

timlaimotgiacmo Thành viên cấp 3

Cố gắng học 1 thứ thôi thành thạo rồi mới nghịch sang tiếp cái khác. Bởi vì nhiều phần mềm thiết kế chỉnh sửa nó liên quan tới nhau mà !
    shinichi_wowowMắt Bão thích bài viết này.
  4. cuibappt

cuibappt Thành viên cấp 3

alicubap.blogspot.com/2012/12/tong-hop-ebook-huong-dan-photoshop-hay.html << Cho bạn mớ Ebook hướng dẫn, mình đi theo PS cũng nhờ mớ ebook này đấy :v
  5. Ngọc Prinny

Ngọc Prinny Thành viên cấp 3

dần dần sẽ có exp bác ạ
    mấy cái kia thì chỉ yêu cầu trình độ bình thường nếu làm cho vui
    em tự mò mò cũng làm được mấy cái như bác mong muốn làm, và đã làm rồi vì em là cán bộ lớp :D
    bác thích học gì trước thì cứ tìm tut ở trên mạng ý, diễn đàn mình cũng nhiều mà
  6. shinichi_wowow

shinichi_wowow Thành viên cấp 1

CHo GĐ thì em ok rồi còn bạn bè thì chưa bằng ai
    Đứa nào cũng pro hết ạ
    :)
  7. shinichi_wowow

#Cái này em hiểu
    #Tks bác
    # Nhưng em đang muốn làm đỉnh mấy cái này( video tặng sinh nhật, thiết kế logo cho lớp , áo lớp, chỉnh sửa đơn giản video bài tập thuyết trình)
    # MÀ theo em thì nó cần phối hợp nhiều soft đồ họa khác nhau
    #Em muốn hỏi là kinh nghiệm vs kiến thức mấy cái này cơ
    # Chắc bác cũng làm nhiều rồi mong bác chỉ giáo ạ\m/
  8. shinichi_wowow

# tks bạn nhiệt tình qá
    :)
  9. shinichi_wowow

# VÌ nhiều nên em k bik nên học gì impor nhất .
    # Bác cũng là cán bộ lớp à. Giống em thế. Khổ
    #TRình còi ng ta lại khinh ;)
  10. cuibappt

lúc trước mình cũng ko biết bắt đầu từ đâu... mình nhìn mấy cái poster đẹp quá, tự hỏi ko biết làm ntn... Rồi tình cờ thấy đc mấy cái ebook bên VnZoom, thế là từ đấy đam mê...
    Chúc bạn thành công với đam mê! ;)
  11. shinichi_wowow

ok. tks bác :x
    Chắc bác cũng pro lắm nhở
    cuibappt thích bài viết này
  12. cuibappt

3 năm cấp 3 ngồi vọc code với photoshop... lên ĐH vào FPT học đc thêm 1 khóa...giờ cũng đủ phá ảnh chơi chơi thôi :v
  13. Happy Girl

Happy Girl Thành viên cấp 3

mình nghĩ nếu bỏ tâm huyết ra thì sẽ ổn thôi.
    bản thân mình vẽ xấu lắm (vẽ chì á), nhưng dạo này hay vẽ, ban đầu chỉ vẽ theo thôi, nhìn rồi vẽ, rồi tự bịa, .v.. chăm chăm một tí, kiên trì một tí sẽ đc. nhưng mà phải ĐAM MÊ thực sự, mình thì bị nghiện rồi :))
  14. HSP

HSP Thành viên cấp 4

một lúc mà bạn muốn làm hết như thiết kế logo , dựng video hay tác vụ hình ảnh thì khá là nan giải , trước tiên hãy làm quen với 3 thành phần graphic trong bộ CS trước là PS - AI - ID :D
  15. Ngọc Prinny

Ngọc Prinny Thành viên cấp 3

nói chung thì bác cứ mày mò, sản phẩm mang tính chất sinh viên thì cũng không chuyên nghiệp mấy đâu mà :D
    demo mấy cái thiết kế cho trường

về cơ bản em thấy nếu bác không đi theo hướng chuyên nghiệp và học thiết kế đồ họa một cách tử tế thì tự học cũng có thể làm được mấy sản phẩm sinh viên . nói chung em thấy cute là các bạn thích ý mà
    còn clip thì em hay dùng proshow gold ^^
    chắc bác mới vào trường với rất nhiều nhiệt huyết, chúc bác thành công ;))
    cuibappt thích bài viết này
  16. xuanlocshop

xuanlocshop Thành viên cấp 2

Mấy cái này học tự học biết khi nào mới gọi là Pờ Rô ??Theo cách nghĩ của tui cứ cặm cụi học và hỏi cơ bản - Có Đk nên theo các lớp học chính qui cứ xây thành từng viên gạch- từng viên.Mình hơn mình ngày hôm qua là mừng lắm rồi ,đừng bơi theo người ta...chết đuối bạn àk. Góp ý chân thành của mình....
  17. Nighter

Nighter Thành viên cấp 3

topic từ 2012 còn lôi lên
    1 năm sau có khi thớt đã thành pro rồi đấy
  18. echtammua

echtammua Thành viên cấp 2

Vậy thì nên dùng những ứng dụng có sẵn loại ăn liền có nhiều hỗ trợ, đam mê nhưng mà đầu óc ko hợp với những thứ nghệ thuật thì không nên bỏ thời gian
    video thì quay lại rồi thêm bớt bằng wondershare editor gì đó
    Hình thì tìm các banner ý tưởng sẵn thêm bớt vào cái chính là học thủ thuật sử dụng pts đi thôi

Ủng hộ diễn đàn