Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Dạy mình cách làm thế này!

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi fopling, 9/1/13.

Lượt xem: 2,080

1. fopling Thành viên cấp 1

Làm thế nào để cắt bỏ phần cánh tay màu tím ở trên vai mình và phần lá cây và màu trắng sẽ thay vào vị trí màu tím bị mình cắt đi. Mình khó diễn tả quá, nói thế không biết các bác có hiểu không? :((

...
  2. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Bạn tạo vùng chọn xung quanh mod rồi cắt bỏ sang nền trắng khác là được chứ gì .
  3. Tín Heo

Tín Heo Thành viên cấp 1

ý của bạn là như thế này đúng không?
    nếu vậy thì bạn chỉ cần tạo vùng chọn rồi xóa phần muốn xóa. còn muốn chèn cái cây vào khoảng trắng đó thì cắt 1 phần cây trong backround sau đó sử dụng layer mask là xong :D
    fopling thích bài viết này
  4. B O G U S

B O G U S Thành viên cấp 2

bỏ cả phần cây nữa thì phải
  5. Tín Heo

Tín Heo Thành viên cấp 1

nếu mà bỏ luôn phần cái cây thì còn đơn giản hơn nhiều :)) chỉ việc tạo vùng chọn xung quanh mod, sau đó shilft+f7, rồi dùng brush trắng xóa đi hết, thế là xong :D
  6. rongvang592

rongvang592 Thành viên cấp 3

Bỏ cả phần cây nữa thì lại càng dễ hơn, chỉ cần tách nền lên 1 new layer là xong. :-bd
  7. B O G U S

thì mình cũng chỉ đoán ý bạn đấy muốn nói thôi. cái pts của mình phần brush bị mờ hết là sao mấy bạn.. giúp mình với.. chằng biết fix sao nữa
  8. tiennt

tiennt Thành viên cấp 1

Dùng Lasso Tool chọn vùng cần bỏ, chuột phải chọn fill->color, chọn màu trắng ->ok là xong
  9. Nguyễn Duy Hiếu

Nguyễn Duy Hiếu Thành viên cấp 2

Ý của bạn ấy là thay toàn bộ phông nền đằng sau cho nó màu trắng để nổi hình cái bạn trai kia lên, mà tớ nghĩ lên thay cái màu trằng cho nó thành màu trời có tí mây vào trông sẽ tự nhiên hơn
  10. Tín Heo

Tín Heo Thành viên cấp 1

bạn chọn tool brush, rồi nhìn lên phía trên, phía dưới thanh menu ấy, xem cái opacity với flow xem nó là 100% chưa, nếu chưa thì kéo nó lên 100% là ok, còn nếu 2 cái đó đã là 100% mà brush vẫn mờ thì bác nhấn f5 rồi bỏ tick ở cái wet edget
    B O G U S thích bài viết này
  11. B O G U S

được rồi.. tks bạn nhiều lắm.. >:D<
  12. Fly Nguyễn

Fly Nguyễn Thành viên cấp 4

Lấy điện thoại chụp ảnh CMND à, vào topic ảnh thẻ hot luôn và ngay nhé :))
    foplingTín Heo thích bài viết này.
  13. Tín Heo

Tín Heo Thành viên cấp 1

uk, tấm này mà nền trắng nhìn y chang ảnh thẻ =))
    Fly Nguyễn thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn