Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Đi chơi - Nikon 50mm f1.8D

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi quyenanh198, 24/11/14.

Lượt xem: 2,052

1. quyenanh198 Mới đăng kí

Mình chụp ảnh này nhân dịp đi chơi với nhóm bạn. Ảnh chỉ export ra JPG bằng Lightroom, không qua xử lý.

Ảnh này bị lost focus bạn nữ =((

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 24/11/14
  2. Ngô Đức Huynh

Ngô Đức Huynh Thích chụp lén

Đề nghị thớt resize lại tấm ảnh... ngồi load vật vã mới xong....
  3. quyenanh198

quyenanh198 Mới đăng kí

Đã resize ảnh.
  4. xitrumthattinh

xitrumthattinh Mới đăng kí

chụp 2 ng & chụp tập thể bạn bè mà bác chụp kiểu này chắc chết, bạn bè chụp chung chắc họ chửi bác quá. bác chỉ biết lấy nét có 1 người. còn mấy ngời khác chụp chung làm kỷ niệm mà vậy á :(
  5. KanyRoj

KanyRoj Mới đăng kí

không nên chụp ống fix khi chụp ảnh tập thể
  6. quyenanh198

quyenanh198 Mới đăng kí

Lỗi của em. Bữa đó đi chơi chỉ mang mỗi lens này.
  7. maclife

maclife Banned

Chắc để F1.8 luôn quá... Con này F1.8 DOF mỏng dễ bị out focus lắm. Chụp 10 tấm chắc chỉ đc 5 tấm focus chuẩn..
  8. KanyRoj

KanyRoj Mới đăng kí

để ở khẩu nào cũng thế thôi.nhân vật phải đứng ngang nhau thì ms không bị out focus
  9. maclife

maclife Banned

Giảm khẩu cỡ F5.6 thì đỡ hơn nhiều....
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn