Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Địa điểm mới - Bắn trộm mẫu ở Eros Coffee

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi DarkMooh, 17/10/13.

Lượt xem: 3,124

1. DarkMooh Thành viên cấp 1

Trước có xem bài của bác gì trên này mới biết là có quán cafe khá đẹp ở gần nhà (nhà em ở Văn Quán). Hôm nọ được bữa rảnh rỗi, thế là xách mông lên và đi ngó nghiêng xem thế nào.
    Quán chắc mới mở nên cũng vắng,tầng 1 chỉ có bàn ghế và bạn chủ quán khá xinh ngồi ở quầy. Nói chung nếu đi ngang qua thì chả ai biết đấy là quán :v
    Nhưng mà lên tầng 2 thì công nhận ấn tượng. Quán thiết kế khá ổn, nội thất rất chất. Em đặc biệt thích cái phòng tầng 2. có thảm da báo trải sàn và bộ bàn ghế trắng đẹp v~ xoài. Hoa hoét cũng nhiều, lại có cả đèn chùm, đúng kiểu phòng tiểu thư. Lúc em đến thì có 1 team đang chụp, thế là bắn trộm phát :3

Bộ bàn ghế này bác nào có mẫu chân dài vào pose thì sang choảnh đừng hỏi.

Tầng 2 còn 1 phòng nữa, phòng này thì casual look kiểu các quán cafe bệt thôi, nhưng cũng có bộ bàn trang điểm với cái gương khá đẹp

Phòng ở tầng 3 thì theo tông trắng: thảm da báo màu trắng (đi sướng chân cực :D) bàn ghế trắng, rèm trắng ...Đặc biệt có quả tường hoa giả khá kì công.

Quán này khá hơn những chỗ chụp indoor khác là đầu tư và bố trì nguồn sáng khá tốt, em chụp lúc 4h chiều để iso 400 tốc 1/100 quất vô tư. Ngoài ra còn có cả cái sân thượng cũng ổn phết.

Kết thúc buổi dò la bằng 1 ly matcha và đĩa xiên nướng khá ngon và hạt rẻ. Hôm nào gấu về HN sẽ dẫn đi làm một bộ khoe các bác :))
    À, thêm thông tin cho bác nào muốn tìm hiểu: Quán có thu phí chụp là 50k/mẫu, nháy free, được cho mượn cả hoa cầm tay voan vủng các loại. Chụp cưới hình như 200k. Địa điểm là số 6 khu dịch vụ mỗ lao, cách ngã tư sở chừng 5-6km nhưng theo kinh nghiệm của em thì các bác đi hết đường nguyễn trãi, đến đường Thanh Bình (Hà Đông) thì rẽ vào ngõ số 8 sẽ dễ tìm thấy hơn. Bác nào muốn mò thêm thì vào FB gõ Eros Coffee là ra.

...
    Mei thích bài viết này
  2. oldman21

oldman21 Thành viên cấp 2

nì là bắn nguyên con chết tươi luôn chứ bắn trộm gì :3
  3. DarkMooh

DarkMooh Thành viên cấp 1

^ Em thề, bác comment nhanh vãi xoài =)) Trình độ bắn của bác chắc còn kinh hơn em =))
  4. Tít Xù Xấu Zai

Tít Xù Xấu Zai Thành viên cấp 2

chưa nét đanh.. mà váy ở đây là phải thuê hay là đc sử dụng mà ai cũng chụp váy thế bác thớ
  5. DarkMooh

Tít Xù Xấu Zai: Cảm ơn bác, em cũng cứ thấy out out sao ạ :'(
    Ở đây có cho thuê cả váy nữa bác ạ, em thấy khá nhiều. 50-100k/lượt. Chắc tại rẻ nên các bé vào đây chụp cứ 1 lúc sau là lột đồ thay váy hết :v
  6. DarkMooh

Mà làm sao để ảnh nét hơn bác nhỉ :v em dùng 50 1.8, lúc chụp xong tưởng nét lắm mà ra máy nó nhòe nhoẹt
  7. oldman21

oldman21 Thành viên cấp 2

1h35 :v 1h37 mới cmt được lặn :v trể mất hẳn 3phút
  8. Zstran

Zstran Thành viên cấp 1

Bạn để khẩu 1.8 chụp à :v ảnh xóa bét nhè thế @@
  9. boyover bo

boyover bo Thành viên cấp 1

ảnh có cảm giác như bi noise ấy
    4
  10. nguyenquynhvt

nguyenquynhvt Thành viên cấp 2