Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Diễn đàn này là gì?

Chủ đề thuộc danh mục 'Góp ý cho diễn đàn' được đăng bởi TrungZeo, 12/2/13.

Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Lượt xem: 4,343

1. TrungZeo Thành viên cấp 1

Dạo quanh 1 vòng: vẽ chibi, nhờ vẽ dùm e hình này thành chibi, tặng ảnh chibi....các thể loại chibi.

Theo mình nhớ diễn đàn chú trọng các phần trong PS: design, blend bliếc này nọ, ghép ảnh các loại...và nó phục vụ cho 1 cộng đồng chuyên và không chuyên trong ngành thiết kế đồ họa. Sao lại h thành diễn đàn vẽ tranh chibi???
    Và các bác photographer up ảnh lên, các cmt chỉ toàn: đẹp quá, mẫu xinh, xinh thế..blah blah blah...chả thấy góp ý chỗ nào, có thì cũng chỉ có vài chỗ...rồi sau nó thành nơi share ảnh gái, share info gái, bàn luận các chuyện xung quanh đến mẫu...mình nhìn cmt cũng nãn, chả lẽ các bạn ấy up ảnh lên để mọi người vào cmt "xinh!" cho nghe sướng tai à?
    Các bài có chủ đề về cơ bản trong ngành thiết kế, những điều phải biết...thì chả ai vào bàn luận, rồi nếu mà có thì lại thành nơi cho các bạn chém gió về khả năng của mình ( mặc dù ng* vkl ra ấy =)), biết ti toe mà bày đặt mở mồm ra bảo ng này sai, ng kia sai ). vd như thớt: tỷ lệ vàng.

Ý mình muốn nói tới đó, mình cũng chỉ là 1 "newbie" cùi bắp, cũng chả dám xưng hô lớn tiếng ở đây, các bạn đọc xong rồi gạch đá thoải mái. Ok, bye bye!
    Lúc đầu mình cũng thấy hứng thú với cái diễn đàn này, nhưng dạo này biến chất quá, thôi mình phắn đây.

...
    A3ersxSOnesPhúc Đào thích bài viết này.
  2. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Chibi ko phải là design hả bạn ?
  3. Nghĩa Phạm

Nghĩa Phạm Thành viên cấp 1

chibi là kết hợp của cả painting, blend, thậm chí cả manip đấy nhé ^:)^
    SusoKey thích bài viết này.
  4. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Chào tạm biệt bạn pờ rồ, diễn đàn này chưa đủ tầm cho bạn rồi :)
    hoanglee1593, Mr.P1n3, Shimizu4 người khác thích bài viết này.
  5. TrungZeo

TrungZeo Thành viên cấp 1

khỏi đá xoáy mình, sao ko bảo admin chuyển thành 4rum vẽ chibi đi, design nó rộng lắm, và nó ko phải là 1 mình cái "chibi" của các bạn đâu. Và cái 4rum này nó đang đi chệch hướng đấy.
  6. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

khi nào hết cùi bắp thì nói tiếp 8-}
    Falling To Pieces, Fly NguyễnKey thích bài viết này.
  7. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Nhớ ra thánh này rồi , thiên tài vẽ phác họa chân dung đây mờ =))
    Thôi ra đi bình thản nhé , khỏi tiễn =))
    Shimizu, Ku Sang, Tờ Ùng Sờ pờ rúc2 người khác thích bài viết này.
  8. Bamb0o

Bamb0o Cựu quản trị

Thế chibi không phải vẽ, không phải lên màu bằng pts, không phải thiết kế sao cho đẹp à :v bạn không hài lòng thì bạn phắn :v vào chê bai như thật :| những người như bạn 4r không cần giữ :-j
    Shimizu, Suso, Ku Sang4 người khác thích bài viết này.
  9. superbachdan

superbachdan Thành viên cấp 2

mình thấy chả chệch hướng gì cả... thật!!! :)
  10. Key

Key Thành viên cấp 1

@@! Bó chiếu thằng chủ thớt !!
  11. amorous2k7

amorous2k7 Thành viên cấp 3

Cùi bắp, phắn đê.
    việt ptit thích bài viết này
  12. Thành Lộc

Thành Lộc Thành viên cấp 3

13. Kizx

Kizx Thành viên cấp 2

Diễn đàn này Vietdesigner. Gồm 2 từ thuộc 2 ngôn ngữ Anh - Việt và 12 chữ cái thuộc bảng ký tự latin.
    Viết tắt là VDS .
    Bác còn muốn hỏi gì nữa không ?
    IrisSK, sun_writer, Ku Sang1 người khác thích bài viết này.
  14. Tờ Ùng Sờ pờ rúc

Tờ Ùng Sờ pờ rúc Thành viên cấp 2

mình chỉ dựa hơi topic này muốn góp ý:
    Như diễn đàn graffitivn hồi trước mình có tham gia, gosu cũng nhiều mà newbie cũng lắm.
    Và diễn đàn đó có chia ra theo 2 chủ đề lớn: dành cho trình độ khá trở lên và dành cho newbie.
    Chỉ có duy nhất 1 điều là mình thấy diễn đàn mình dạo này hơi bị loạn khi các tác phẩm ko được phân chia rõ ràng gây khó khăn trong việc nắm bắt :D
    Ví như việc đánh đồng bức cái gì mà chân dung của thằng thớt với những tác phẩm chibi mê li của bamboo là ko đc :3 post ảnh lên phần newbie thì ok,còn ở phần trưng bày thì sẽ phải qua kiểm duyệt của mod trước khi được post lên.
    Và thằng thớt cứ chăm chăm vào phần box trưng bày tác phẩm painting thì đề nghị là khai xem sinh năm 2000 hay 2010 :v
    Con gà của thế kỉ thích bài viết này
  15. Con gà của thế kỉ

Con gà của thế kỉ Thành viên cấp 2

Thím ra đi bình yên nhé :-H
  16. Tờ Ùng Sờ pờ rúc

Tờ Ùng Sờ pờ rúc Thành viên cấp 2

cái thể loại tự vỗ ngực mình là đì zai nờ rồi là phán mấy thằng khác ko phải và hạn hẹp nhỏ bé thì chết cũng ko đc thanh thản đâu :v :v :v
    đì zai nờ ở VN = sắm máy ảnh, chụp ảnh,kéo blend =))
    Fly Nguyễn, Thành LộcCon gà của thế kỉ thích bài viết này.
  17. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Dien dan vds la 1 xa hoi, ma xa hoi thi se co du moi thanh phan. Nhung linh vuc lien quan den design deu se duoc mang len day thao luan. Con nhung van de ko lien quan se nam trong box giai tri. The nen dung ai doi hoi phai la pro moi dc tham gia, ai cui bap thi di cho khac choi. Tat ca vao day deu co quyen hoc hoi va thao luan, nhung se phai tuan theo quy dinh cua dien dan. Con ve quy dinh cua dien dan se duoc siet chac sau Tet, cai nay toi da noi nhieu roi nhung ko hieu sao nhung topic nhu the nay cu mai xuat hien la sao?

Thoi close topic nay tai day, xin loi toi onl bang dt nen ko type co dau duoc :)
  18. Nguyễn Ngọc Quang

Nguyễn Ngọc Quang Thành viên cấp 2

Thực ra diễn đàn là nơi trao đổi bình luận, cũng không phải cơ quan làm việc nên cũng không cần quá nghiêm túc 1 dạ 2 vâng...
    Như mình nhiều lúc ăn nói rồi bình luận cũng linh tinh và hớ hênh lắm, cũng chả sao, vì cũng không vi phạm nội quy gì. Vả lại, mình có góp ý, có chia sẻ, có nhờ vả. Cái này gọi là cho và nhận. "Cho đi là cái giá mà ta phải trả để tồn tại trên đời", mình chưa cho mn được gì(nhiều) nên đời mình cũng khá ngắn ngủi, hihi, còn ai chỉ biết nhận mà không có cho thì mọi người đều biết. Không lẽ vào đây chỉ để cho không mà không ai lấy (Không ai lấy thì mình xin tất), thực sự mà nói thì diễn đàn mình nhiều lúc cũng này kia chút chút, nhưng nhìn chung đến giờ nó vẫn là 1 diễn đàn cho dân thiết kế (đơn cử là cái domain và cái logo đến mù vẫn thấy...) cả nội dung lẫn hình thức.
    "Tiết mục ném đá đã xong"...
  19. Nguyễn Ngọc Quang

Nguyễn Ngọc Quang Thành viên cấp 2

Đề nghị anh Dư viết có dấu, cái này là vi phạm nội quy đó. Lần đầu mà bằng đt nên em ko đánh giá, bao giờ onl máy tính thì edit lại đê... Vote band...8->
    Con gà của thế kỉgoal thích bài viết này.
  20. goal

goal Thành viên cấp 3

Đây là lần cuối cùng tôi nhìn thấy nick bạn ấy....... Tạm biệm =; =;
    DX_DegenerationFly Nguyễn thích bài viết này.
Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Ủng hộ diễn đàn