Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Điện Thoại Lumia 1020 VS Máy Ảnh Dslr

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi PeThuBr, 10/2/14.

Lượt xem: 11,823

1. PeThuBr Thành viên cấp 2

Chào mấy anh máy chị...
    Hiện giờ em có mua 1 điện thoại lumia 1020 - nhưng sao 1 thời gian sử dụng máy thì lumia 1020 chụp hình thì em muốn xóa phông - chụp phong cảnh - mà ko có dx.. em chắn quá... zậy em có nên bán cái lumia 1020 - của em chuyển qua máy ảnh Dslr không anh... nếu em muốn chuyển qua thì em nên mua máy ảnh gì chơi ạ... em thích Canon zậy máy anh... tư vấn cho em nha có nên bán đễ chuyển qua máy ảnh dslr không... ! em cảm ơn máy anh nhiều ạ

...
  2. Thành Lộc

Thành Lộc Thành viên cấp 3

Xoá phông bằng 1520 được nhá thì cớ gì 1020 ko chụp được.
    Chẳng qua bạn chưa biết cách chụp thôi.

Bonus vài tấm phơi bằng 1020
    Ảnh của bạn David Hkm
    [​IMG] [​IMG]
    Chỉnh sửa lần cuối: 16/2/14
    Vũ Quốc Hoàn, Konoko, Vũ Vật Vã1 người khác thích bài viết này.
  3. PeThuBr

PeThuBr Thành viên cấp 2

Đây là ảnh của em chụp = 1020
    Vũ Vật Vã, toanlove371kientooc thích bài viết này.
  4. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Bạn muốn chuyển qua DSLR thì thứ nhất là phải bù thêm tiền nè! Thứ 2 là ko còn gọi điện nhắn tin chơi game surf web linh tinh gì nữa! Mà mình thấy 1020 chụp ảnh cũng ngon lành cành đào rồi!
    PeThuBr thích bài viết này
  5. PeThuBr

PeThuBr Thành viên cấp 2

em muốn sài máy chụp anh lens xóa phông iso khẩu tốc độ em thích lắm còn chụp cho bạn bè gia đình còn lumia 1020 em lấy ra chụp kỳ qua giông như khoe khoe nên em mún bán
  6. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Mình chưa đc dùng 1020 bao giờ, nhưng đang xài lúa mì, và mình cá là bạn chỉ dừng lại ở chụp auto...xem bác thành lộc ở trên show đó...chỉ vì ko biết cách sử dụng mà đổ thừa cho máy :| nói thật chứ nếu bạn muốn xóa phông, bạn mua con dslr về ko biết dùng thì bạn cũng đem bán thôi.
    Xóa phông là cái quá dễ rồi, nếu mình có 1020 mình thích dùng nó chụp phơi sáng hơn.

Tham khảo qua, tìm bên tinh tế ko thấy chi tiết nên tìm cellphones vậy.

Chỉnh sửa lần cuối: 11/2/14
    thanhhuy_Nguyễn Tất Thắng thích bài viết này.
  7. PeThuBr

PeThuBr Thành viên cấp 2

máy hình trên em post điều em chỉnh tay cả... em không để auto đó anh...!
  8. manfriends

manfriends Thành viên cấp 2

bạn này nói chuyện vui ghê :v
    Nguyễn Tất Thắng thích bài viết này
  9. Trung Kiên

Trung Kiên Thành viên cấp 3

Bạn mua 5D mark III + dàn fix L nhé, ăn đứt 1020
    thanhhuy_, gemhongngocPeThuBr thích bài viết này.
  10. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

:-ss#:-s@Đoilơ ViệtDesigner chưa dùng 1020, thế đã dùng DSLR bao giờ chưa mà phán đanh thép thế e ? Xóa phông, phơi sáng DSLR đập 1 nhát 1020 chết bất đắc kì tử =))
    P/s Thành Lộc bằng chứng đâu mà bác nói ảnh đầu tiền là ảnh xóa phông chụp từ Lumia 1520 ?
    PeThuBr thích bài viết này
  11. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

đưa ví dụ xóa phông bằng hình chụp cái máy ảnh close up thì nói làm gì, xóa phông đây là chụp chân dung, người to hơn máy nhiều, khoảng cách xa :D bác Thành Lộc thử chụp mode rồi đăng lên xem xóa phông thế nào :D mình chụp Rx100 f1.8 mà bán thân còn ko xóa được :-?
  12. Thành Lộc

Chỉnh sửa lần cuối: 16/2/14
    kidhitech, Konoko, thanhhuy_1 người khác thích bài viết này.
  13. Thành Lộc

Còn nếu bạn chủ thớt nếu cảm thấy mà ko chụp được với 1020 mà kinh tế dư giả muốn chuyển sang DSLR thì cứ chuyển thôi. Bù thêm tiền.
    Mới chơi thì mua em canon 550D được rồi.
  14. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Tất cả các link trên đều thiếu exif. Thứ 2 nữa là bác xem bokeh nó có đẹp ko. Dĩ nhiên là khai thác tốt đc chiếc đt cũng tốt nhưng để so sánh camera phone với DSLR thì camera phone hơn đc duy nhất ở tính năng động còn lại thua hết. Quyết định còn lại vẫn ở chủ thớt :3
    Nguyễn Tất Thắng thích bài viết này
  15. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

hik, gắn con lens tele vào thế kia thì nói làm gì :( gắn con đấy vừa vướng vì dài, vừa ko tiện dụng bokeh lại ko đẹp, ảnh DR thì thấp. Nói chung suy nghĩ logic đơn giản, cùng tiền một con vừa chụp ảnh, nghe nhạc, lướt web, chơi game, điện thoại, một con chỉ chụp ảnh thì cũng tự biết cái nào chụp ảnh tốt hơn. Những cái chụp với điện thoại kia, streetlife thì có thể okie chứ với nhiều thể loại khác thì điện thoại không có khả năng.
  16. Đức Đẹp Đẽ

Đức Đẹp Đẽ Mới đăng kí

sr bác Thành Lộc trước. nhìn ảnh của bác như PTS ấy. vào các link ảnh xem binh luận cũng thấy ng ta phán PTS. chẳng tin được.
    Chủ topic: theo mình thì muốn chụp ảnh đẹp thì mua 1 DSLR mà chụp. bảo đảm không hối tiếc kèm thêm 1 cái fix 50 f1.8 của tg canon . chụp chân dung thoải mái. còn đa số các ảnh điện thoại thì thua xa ảnh của máy DSLR.
    Đơn giản như 1 bác sĩ đa khoa thì làm sao giỏi hơn 1 bác sĩ chuyên khoa. họ học và nghiên cứu về 1 khoa thì họ giỏi hơn hẳn bs đa khoa.
    Darkin thích bài viết này
  17. yellowcricket90

yellowcricket90 Thành viên cấp 1

18. PeThuBr

PeThuBr Thành viên cấp 2

xóa được 1/2 người thôi còn xóa hết người thì mơ đi nha.. anh thành lộc làm như có anh sài rành..mà kêu kỹ thuật người ta cùi...! chụp macro thì lumia 1020 xóa rất tôt con ngoài việc xóa phong chỉ lấy nữa người thôi.. nói về xóa hết thì ko nhé...!
  19. guitar_kid

guitar_kid Thành viên cấp 2

giờ bn bán cái đó đi thì dc chừng bao nhiêu để các bác khác còn dễ tư vấn
  20. Nguyên-Kun

Nguyên-Kun Mới đăng kí

:)) theo các cmt tren thì ảnh chụp bằng 1020 nhìn chỉ là do pts mới dược như vậy à :)) =)) thế thì chịu.. Tuy k có máy cơ mà các đàn anh chụp 1020 xóa phông bthg thớt k biết cách lại kếu là nó k làm được =; stop được rùi :-s
    KonokoThành Lộc thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn