Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Điều gì sẽ xảy ra với vds nếu imgur, picasa, imageshack... đóng cửa ???

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Daicahuy, 26/1/15.

Lượt xem: 2,553

1. Daicahuy Boss Miền Trung

Cuộc dạo chơi với các bài viết trên diễn đàn Designer Việt Nam. Hầu như ngày nào mình cũng đảo qua vài vòng tại đây để hít bụi chơi thôi, thỉnh thoảng cũng vào vài bài viết xem và hầu như các bài viết trên forum đều up ảnh lên imgur, picasa, imageshack... . Mình dự tính dữ liệu liên quan này khá là nhiều và nếu 1 ngày các ông lớn này thông báo đóng cửa vĩnh viễn thì điều gì sẽ xày ra.

Mình có dạo qua vài tut tại forum (cũng ko nhớ ) nhưng trước có sử dụng upanh.com và giờ em nó die rồi nên tất nhiên bài viết không còn ảnh mà load. Chính vì băn khoăn này + với sự rảnh rổi cuối năm. Chém gió phát.

Ps: Mình ko có ý trù dập gì mấy site đó nha.

...
    toanlove371 thích bài viết này
  2. ninzarazu

ninzarazu Thành viên cấp 1

thì đứa nào chưa đọc thì bị lỗ thôi 8-}8-}8-}8-}
  3. Daicahuy

Daicahuy Boss Miền Trung

hix rứa thì tui lỗ nặng rồi.
  4. toanlove371

toanlove371 Thành viên cấp 3

Nếu mấy tay to này mà đóng cửa thì còn đầy thằng chết thảm hơn chứ VDS mình thì xi nhê gì :-"
  5. Lương Thiện

Lương Thiện Thành viên cấp 1

Khi đó, các bài viết trên VDS sẽ có mấy cái biểu tượng đẹp đẹp này :D
    ninzarazu thích bài viết này
  6. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

xài cái khác, host ảnh h nó lấy tiền wảng cáo là chính mà ;))
  7. kyzoable

kyzoable Mới đăng kí

mấy host việt nam hay bị đóng cửa thôi LD
  8. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Mình thì tin chắc rằng Picasa (của Google thì khỏi phải nói) sẽ chẳng bao giờ chết, còn Imageshack và Imgur thì cũng khỏi phải bàn! Mấy thằng này là những ông lớn và hoạt động có lợi nhuận thì khó lòng mà có thể đóng cửa. Tuy nhiên mình chỉ sợ 1 ngày đẹp trời nó ban account thôi, nhưng chắc là ko :v

Forum chúng ta do tính chất ảnh đăng quá nhiều nên mình ko thể nào dám đầu tư 1 cái server riêng để up ảnh nên chúng ta phải chơi với mấy ông lớn vậy! Còn trường hợp upanh.com thì rõ ràng nó là hàng Việt Nam, mà đã là hàng Việt Nam thì mình chưa bao giờ tin tưởng.
    ninzarazu thích bài viết này
  9. ninzarazu

ninzarazu Thành viên cấp 1

Mình thì dùng photobucket, ngày xưa dùng thằng zing mà ảnh died hoài
  10. Daicahuy

Daicahuy Boss Miền Trung

chết chung thì chắc ko sợ cô đơn :v
  11. phansontt

phansontt Mới đăng kí

dùng upsieutoc.com
    mình guarantee cho :)
  12. Phạm Hữu Dư