Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Digital painting - Bài thứ 2 vẽ trên pts

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Painting' được đăng bởi hoang_sp1, 26/9/15.

Lượt xem: 8,120

1. hoang_sp1 Mới đăng kí

Mới tự học được 2 tuần mọi người chém nhẹ tay :D

...
    tranvan.muon, Phạm Hữu Dư, HNQ4 người khác thích bài viết này.
  2. Amazing Photoshop

Amazing Photoshop Mới đăng kí

Phần trên môi đừng đổ bóng quá sáng như thế, còn phần gò má đổ bóng hơi rõ ràng và diện tích hẹp nên không hài hòa lắm. Góp ý thế thôi, nhìn nét vẽ này mình nghĩ bạn sẽ còn tiến xa hơn rất nhiều.
  3. hoang_sp1

hoang_sp1 Mới đăng kí

bài thứ 3, mình vẽ trong khoảng 4-5 tiếng :D các bác góp ý nhé
    Chỉnh sửa lần cuối: 27/9/15
    inxizelMaMa thích bài viết này.
  4. Chiến Minh

Chiến Minh Mới đăng kí

bạn có thể chia sẻ mình cách tự học của bạn đc ko :D
  5. herodark

herodark Thành viên cấp 1

tương đối là ok rồi nhưng phần 2 vai và ngực bạn vẽ không có độ bo tròn 3d , nhìn chỗ đó giống như bị dẹp cạnh sắc
  6. hoang_sp1

hoang_sp1 Mới đăng kí

Chiến Minh: mình học theo giáo trình digital painting mình mò được, có kinh nghiệm vẽ trên giấy trước rồi nên cũng đỡ, ngoài ra mình hay xem video hướng dẫn hay quay lại quá trình vẽ trên mạng, nói chung lượm lặt và chăm chỉ là chính :D.
    herodark Amazing Photoshop thks các bác, mình sẽ chú ý sửa trong các bài sau :D
  7. trantuandung

trantuandung Mới đăng kí

Hiện tại bạn đang nhìn đâu vẽ đó chứ chưa hề có khối và tả được khối, song song với việc vẽ theo sở thích nên đồng thời luyện thêm vẽ đen trắng đổ khổi từ các hình khối cơ bản cho đến phức tạp, đảm bảo bạn sẽ lên tay hơn nhiều.
  8. hoang_sp1

hoang_sp1 Mới đăng kí

Tiếp tục là bài số 4, mình vẽ trong 2-3 tiếng :D
    trantuandung thks bác mình sẽ chú ý trong những bài sau :D

9. Huy-Le

Huy-Le Thành viên cấp 1

Đẹp đấy bạn. Nhìn phong cách có vẻ giống như trong game gì mà mình từng chơi đó. Nói chung là đẹp. :D Like cho bác 1 phát
  10. hoang_sp1

hoang_sp1 Mới đăng kí

sáng dậy tập tành speed tí :v bài này mình vẽ trong 1 tiếng, chém nhẹ nhẹ thôi nha các bác :D
    Huy-Le thks bác :D
    Chỉnh sửa lần cuối: 30/9/15
  11. hoang_sp1

hoang_sp1 Mới đăng kí

Thêm bài nữa, 1 tiếng nha :D
  12. phuongquyen_ngoc

phuongquyen_ngoc Thành viên cấp 1

đẹp quá tình iu ơi, làm ham muốn học hỏi của mình lại trỗi dậy rồi..........@@
  13. hoang_sp1

hoang_sp1 Mới đăng kí

quay trở lại, mấy ngày bận nên ko hí hoáy đc, bài này vẽ trong 2 tiếng mình đang cố hoàn thành mỗi bài sớm nhất vs mức độ chi tiết nhất có thể trong khả năng, mọi người cho nhận xet nhé
  14. hoang_sp1

hoang_sp1 Mới đăng kí

bài next :D
  15. hoang_sp1

hoang_sp1 Mới đăng kí

bài next, dạo này hơi cuồng starwar :D
    inxizel thích bài viết này
  16. Duyhunghp

Duyhunghp Thành viên cấp 2

Khá ấn tượng, tuy nhiên nhìn khối chưa chắc lắm, bạn nên luyện 1 mảng cho thật ok, đừng cố vẽ chủ đề rộng quá. Ví dụ như tập trung vào chân dung trước. Dù thế nào thì cái cảm thụ của bạn là tốt, cố gắng phát huy nhé.
  17. herodark

herodark Thành viên cấp 1

như thế này là có ý tưởng và tạm được rồi cố gắng phát huy...
  18. hoang_sp1

hoang_sp1 Mới đăng kí

[​IMG] 4 năm không dài không ngắn, đăng để khuyến khích mình có tiến bộ dù không nhiều

Ủng hộ diễn đàn