Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Digital painting] Skeleton king

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Painting' được đăng bởi K4KuZu, 11/8/13.

Lượt xem: 3,618

1. K4KuZu Thành viên cấp 1

Lâu rồi mới ngồi và tập trung vẽ dc , xin các bác nhận xét và gạch đá nhè nhẹ
    ( lần này em vẽ 100% ko sử dụng blend màu mà chỉ toàn là mảng đè lên mảng :v )
    Phác họa :
    50%:
    Hoàn thành:

...
    Tiger Sơn, nhtra, Bun9 người khác thích bài viết này.
  2. RainyWarrior

RainyWarrior Thành viên Max level

hình như chưa nét lắm, với lại blend cho đẹp chứ có sao đâu bạn :3
  3. K4KuZu

K4KuZu Thành viên cấp 1

blend hơi bất tiện mỗi lúc tạo layer mới , với cả trước đây mình toàn dùng blend , lần này thử ko dùng xem mọi người thấy thế nào , theo mình thấy thì chất lượng cũng ko kém blend là mấy :D
  4. Zanakan

Zanakan Thành viên cấp 1

Ý tưởng hay, độ sáng cũng tốt, nhưng cuối cùng hoàn thành bạn lại ko thể hiện dc details mà bạn đã sketch với phần khuông mặt. ^^ Bạn lên màu của cái throne nó trùng khớp với màu của xương cho nên người ta sẽ nhìn thấy sự nổi bật của cả nhân vật và cả cái throne thành một khối, không tạo dc chiều sâu của tấm ảnh .Background còn đơn giản 1 chút, like !
  5. K4KuZu

K4KuZu Thành viên cấp 1

:( cái detail ở khuôn mặt lúc đầu định vẽ nhưng mà với chiều ánh sáng và cộng thêm đội mũ nữa nếu vẽ vào nó trong ko hợp lý cho lắm nên mình chỉ chấm mắt đỏ cho nó nổi ko ,cái throne thì xin ghi nhận , lần sau sẽ khắc phục :v
  6. Zanakan

Zanakan Thành viên cấp 1

nếu tính theo hướng sáng của 2 con mắt phát ra, căn bản là sonn61 mũi của khuông mặt sẽ phải bị dội vào.
  7. K4KuZu

K4KuZu Thành viên cấp 1

=)))) đầu xương làm gì có sống mũi :)))))))
  8. Zanakan

Zanakan Thành viên cấp 1

thế...thế bạn ko có xương sống mũi ah ?
  9. K4KuZu

K4KuZu Thành viên cấp 1

=)) có ,thực ra nó là cái mỏm ở phía trên nhưng phạm vi sáng của mắt ko tới :v với cả sáng ở 2 bên thì bóng nó đổ đi đâu :v
  10. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Trông hiền khô, còn lâu mới sợ (^^^) (^^^)
  11. Zanakan

Zanakan Thành viên cấp 1

Ý của mình là nó như thế này (ý kiến riêng thôi)

canthoquetui thích bài viết này
  12. K4KuZu

K4KuZu Thành viên cấp 1

uhm :v chuẩn rồi để sửa lại vậy :v
  13. Pix

Pix Thành viên cấp 1

Mình dùng máy tính để bàn, và m phát hiện là khi nhổm dậy thì sẽ nhìn đc nhiều details hơn. Nếu ko thì hơi bị mất chi tiết, chỉ thấy dc màu đen.

Ủng hộ diễn đàn