Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

(Digital painting)Starry night

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Painting' được đăng bởi LightHammers, 15/8/13.

Lượt xem: 3,254

1. LightHammers Thành viên cấp 1

Ngồi nghịch PTS, vẽ bằng chuột 8 tiếng thì được pic này. Các bạn cho y kiến nhé. Mình ko theo chuyên ngành mĩ thuật, chỉ là tự học thôi.

...
    Tạ Thị Liên, Heo Unique, vsea14 người khác thích bài viết này.
  2. Hẻo Hóm Hĩnh

Hẻo Hóm Hĩnh Thầm lặng like

Tuyệt quá XD
    LightHammers thích bài viết này
  3. Vinh Phùng

Vinh Phùng Thành viên cấp 1

nhìn hình lại nhớ đến ngày còn bé xách lồng đèn cá chép làm = nilon đi vòng vòng xóm, vừa đi vừa hò reo inh ỏi ^^ thớt làm em nhớ tuổi thơ quá
    btw, vẽ đẹp thế kơz :3
  4. Bèo Bọt

Bèo Bọt Thành viên cấp 1

Chắc mình không đủ kiên nhẫn để ngồi :D
  5. Kanzz.Elf

Kanzz.Elf Thành viên cấp 2

Bạn làm mình nhớ trung thu tuổi thơ quá, cơ mà cũng sắp rồi đới :D
    P/S: Bạn vẽ thêm ông trăng vào đi :)
  6. LightHammers

LightHammers Thành viên cấp 1

Bèo Bọt: Cái này mình vẽ tổng cộng khoảng 8 tiếng, vẽ trong 2 ngày đó mà, mỗi lần ngồi 1 xíu. Chứ vẽ bằng mouse phải kéo từ từ để đi chi tiết nên mỏi tay lắm.

Kanzz.Elf: :D, một bạn bên FB cũng góp ý mình vẽ thêm mặt trăng vào và mình đã vẽ rồi mà lười up lại quá.Tks bạn góp ý.

Vinh Phùng: Thanks bạn.
    Bèo Bọt thích bài viết này
  7. mt-Orange

mt-Orange Thành viên cấp 2

rê chuột mà như lày @@ độ tự kỷ cũng cao lắm đây ! bạn nói không học về mỹ thuật nên cũng có 1 vài lỗi sai về ánh sáng, bóng phản chiếu , 1 chút về góc nhưng cũng không sao ! vẽ được kiểu này đủ nể rồi
  8. Kanzz.Elf

LightHammers: không riêng gì mình và bạn của bạn mà bất cứ ai có chút tâm hồn trẻ thơ nhìn vào cũng thấy thiếu ông trăng thôi :))
    Bạn up lại bản có ông trăng đi, ko thì cho mình xin ảnh full có ông trăng để dịp trung thu tới mình set cover fb cá nhân + thay nền desktop bằng tranh của bạn luôn, nhìn tâm trạng lắm :D
  9. Furin

Furin Thành viên cấp 3

đẹp đấy ,làm bằng tay
  10. Kanzz.Elf

À quên, nhớ gắn watermark vào :)
  11. LightHammers

Kanzz.Elf : hình của bạn đây
    HTML:
    mt-Orange : không dám tự kỉ đâu :P , tại mới nghe mấy bài hát " cho tôi xin một vé về tuổi thơ" nên có tâm trạng và siêng năng để mà vẽ đó thôi. Mình chỉ vẽ khi có tâm trạng và cảm hứng thôi, chứ vẽ bừa thì xấu và cẩu thả lắm, tại lười ngồi cà cà chuột đó mà.
    mt-OrangeKanzz.Elf thích bài viết này.
  12. LightHammers

Mấy cái này cũng đã vẽ và up rồi đây mà hình như là sai chỗ nên lạc luôn rồi.

mt-Orange, Tường Rêu, Kanzz.Elf1 người khác thích bài viết này.
  13. CaoChiNhan

CaoChiNhan FA Minh Chủ

My god. Ko chuyên mỹ thuật mà vẽ đc thế này thì đã quá.
    :O
  14. LightHammers

CaoChiNhan : Không học vẽ mỹ thuật bài bản trường lớp,nhưng mình thích vẽ nên tự coi clip,tự học trên youtube và trên diễn đàn vietdesigner,deviantart đó bạn.
    CaoChiNhan thích bài viết này
  15. mt-Orange

bạn không học mỹ thuật mà vẽ khủng với siêng quá @@ mình học chuyên ngành mỹ thuật mà chưa siêng được dị ! nhưng có điều là bạn nên đóng cái watermark vào đi không là bị chôm bài đó ! có chữ ký nhưng còn hơi nhỏ!
    thế những bài trên bạn vẽ bằng chương trình nào rứa ! học hỏi xíu :D
  16. LightHammers

mt-Orange: Mấy bức hình này xấu òm, ai mà thèm lấy hả bạn :D . Đa số vẽ trên Photoshop và Paint tool Sai đó bạn.
  17. mt-Orange

nó không xấu như bạn nghĩ đâu ! khá sáng tạo và có phong cách ! mình từng chứng kiến có những bài hết sức bình thường ( ko được như bạn vẽ ) mà còn bị chôm nữa là :)
    nếu bạn còn nhiều tác phẩm hơn thì cứ cho cái watermark vô cho nó an toàn !
    - bạn vẽ bằng ps với paint và chỉ dùng chuột mình rất phục bạn :-bd

Ủng hộ diễn đàn