Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Digital painting] Vẫn là vẽ bằng chuột

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Painting' được đăng bởi Sully, 3/7/14.

Lượt xem: 12,163

1. Sully Thành viên cấp 1

nghỉ hè rảnh rỗi vẽ được mấy tấm, up lên đây để mọi người xem cho vui :D riếng tấm cuối mình chỉ lên màu thôi, còn phần vẽ là của bạn mình :)

không biết có ai đọc bộ Tam Sinh Tam Thế - Thập Lý Đào Hoa không, mình khá là thích nhân vật Bạch Thiển trong đó, tự nhiên lại muốn vẽ thử :">

còn cái này vẽ cho vui vậy thôi @@

cái này lên màu cho bạn :D

hết rồi, cảm ơn mọi người đã xem tranh của mình ^^

...
    WhiteSakura, toandaigiabg, Thỏ phệ18 người khác thích bài viết này.
  2. ChanhEp

ChanhEp Thành viên cấp 2

Uầy, đỉnh thế
    Sully thích bài viết này
  3. ๖ۣۜMjlo9zღ

๖ۣۜMjlo9zღ Thành viên cấp 1

siêu quá đi @-)
    Sully thích bài viết này
  4. Kikyou_412

Kikyou_412 Thành viên cấp 2

Góp ý chút cho Sully : Tấm 1 Phần nhành đào khá là rối, phần sau không cần thiết thì nên blur màu hồng hoặc điểm chấm thôi, tóc lên sáng thêm 1 ít và để blur chải cho có độ bóng, da cũng chỉnh sáng sủa hơn chút.
    Tấm3: cũng tương tự, tóc vẽ nét vọc = chuột khá rõ, tẩy mờ 1 ít hoặc quệt sáng mờ mờ thì nó đẹp hơn
    Dù sao vẽ chuột dư lày thiệt nà dã man T^T
    Sully thích bài viết này
  5. chicharito_achs

chicharito_achs Thành viên cấp 1

bạn ơi share mình font chữ kí trên ảnh 3 được không? tks
    Sully thích bài viết này
  6. Sully

Sully Thành viên cấp 1

Kikyou_412 oa cảm ơn lời góp ý của bạn nhiều nhé :x sau này mình sẽ cố gắng cải thiện
    chicharito_achs chữ kí mình tự tạo, ko dùng font bạn ơi, sr bạn nhé @@
    chicharito_achs thích bài viết này
  7. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Thớt vẽ bằng Wacom à?
    Sully thích bài viết này
  8. Kikyou_412

Kikyou_412 Thành viên cấp 2

@Dù Kun: thớt ghi vẽ chuột to thế còn j
    Sully thích bài viết này
  9. drabucin

drabucin Thành viên cấp 1

đỉnh.. x_x
    Sully thích bài viết này
  10. Sully

Sully Thành viên cấp 1

Dù Kun VietDesigner dạ bằng chuột ạ @@ e cũng đang tính sắm cái wacom vẽ cho sướng ^^
    Du Ca thích bài viết này
  11. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Vẽ bằng chuột mà thế này thì cũng giỏi lắm rồi thớt ạ, cố gắng nhiều nữa lên! Mình ủng hộ :like: :v :v
    Sully thích bài viết này
  12. Texture_SSK

Texture_SSK Thành viên cấp 2

Cũng tốt đó :)
    Sully thích bài viết này
  13. chicharito_achs

chicharito_achs Thành viên cấp 1

Sully bạn vẽ bằng chuột à? đỉnh thế:*
    Sully thích bài viết này
  14. PMH

PMH Thành viên cấp 1

quá đỉnh :x
    Sully thích bài viết này
  15. midinferno

midinferno Thành viên cấp 1

đẹp quá :D
    Sully thích bài viết này
  16. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

Màu của bạn bị trung hòa, màu này ám màu kia do sử dụng brush mềm hoặc các công cụ làm mờ quá nhiều, đã vẽ kiểu nổi nổi kia thì hoặc là bạn bỏ hẳn line hoặc bạn phải xử lí nó tốt hơn, còn không thì cho nó 2d hẳn, phần tóc vẽ các đường line cũng chưa ổn, phần trang phục nên hạn chế hoặc tốt nhất là bạn không nên ghép texture chụp từ ảnh thật vào, nó hoàn toàn không khớp đâu.
    trong này chỉ có bức một là tạm ổn còn lại màu sắc bạn phối ko hợp, vẽ hoa đào là tự vẽ hả nó khá tốt nhưng những cánh hoa bay ra nên cho màu nó tươi lên.
    Tóm lại là hạn chế blur và texture hàng chụp vào.
    Góp ý thật lòng đó, vì mình trước đây cũng vẽ cái này nên mình biết những cái đó rất là dở, nên hạn chế hoặc cho nó biến mất hẳn đi thì hơn
    ;)
    FMPSully thích bài viết này.
  17. Sully

Sully Thành viên cấp 1

Vũ Phi Huân oa bạn góp ý chi tiết quá @@ cảm ơn bạn nhiều nhé, thiệt mấy cái đó mình ko nhận ra, tks bạn nhiều ^^
  18. Song Tử

Song Tử Thành viên cấp 2

Nếu không bị che 1 mắt chắc pic sẽ đẹp hơn :D Em khoái pic này lắm luôn đó :x
    Sully thích bài viết này
  19. lenm

lenm Thành viên cấp 4

Bác có thể share em brush tóc bác dùng không :) nếu có TUT painting bằng chuột thì tốt quá :) em mê mẩn tóc vẽ kiểu thực như thế này mà lười, dùng Ai lâu ngày giờ PTS bắt đầu thấy lười :(
    Sully thích bài viết này
  20. Sully

Sully Thành viên cấp 1

Song Tử tks bác nhiều ợ @@ cơ mà nếu ko che 1 mắt thì nhìn nó kinh dị lắm nên em quyết định che luôn @@ đây này bác

Ủng hộ diễn đàn