Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Digital painting] Vẽ 1 cô gái step by step

Chủ đề thuộc danh mục 'Hướng dẫn Painting' được đăng bởi phankien9x, 12/4/15.

Lượt xem: 11,045

1. phankien9x Thành viên cấp 3

Trước hết thông báo: Hình này do mình đào ở trên mạng về thui ko phải do mình vẽ (bận đi làm + làm biếng)
    Các bước trong tut này mình ko nói về kĩ thuật vẽ như thế nào mà chỉ nói về bước vẽ khi dùng pts và wacom thui
    Phần nhiều những người tự học digital painting ko biết bắt đầu vẽ 1 bức như thế nào? hay là cứ vẽ đè lên như vẽ trên giấy rồi tô màu lần lượt lên, đây là cách vẽ 1 bức digital của mình hy vọng những ai yêu thích và tự học có thể tiết kiệm thời gian vẽ hơn. Trình còn gà ai cao thủ thì mong góp ý và giúp đỡ.
    về vấn đề luyện tập mình thường dùng sketch trên mạng hoặc của mình rồi đồ lại, còn vẽ 1 ai đó thì mình dùng ảnh của người đó làm base layer để đồ lại nét để có 1 bức sketch
    Bước 1
    Phác thảo vùng đầu bằng hard brush nét nhỏ định vị ngũ quan, vùng đầu, tóc (layer này làm layer gốc để vẽ da ở bước sau)
    Sau đó tô màu chính của phần đầu (da và tóc) vẫn vs hard brush
    Mình có 1 bài tut về tô da bạn nào cần thì vào xem lại dùm (chưa post đc link)
    Bước 2
    Bước tiếp theo là vẽ ngũ quan (như mình thì mình chia thành từng layer riêng cho từng bộ phận)
    vẫn là theo trình tự hard brush nét nhỏ để phác sau đó tô dần lên mỗi lần giảm opancity xuống để đc chi tiết và mịn màng
    #

Bước 3
    Quay lại layer phác thảo trong bước 1 và thực hiện tô da theo skintone chọn trước tô như thế nào thì mình đã đăng tut về phần này rùi
    Bước 4
    Thêm 1 layer mới để vẽ phần tóc chích màu từ layer phác thảo để tô màu tóc sau đó vẽ thêm lên (mình vẽ tóc ko đc đẹp cho lắm nên ko dám phát biểu mạnh) phần tô tóc cũng như phần da cũng làm như vậy nhưng phải đi những nét dài hơn và kết hợp giữa soft brush và hard brush giữa opancity >80% và nhỏ hơn 30% để tạo được mái tóc
    Bước 5 Hoàn thiện ảnh và chỉnh sửa lại những vùng có lỗi
    Và chiêm ngưỡng thành quả của mình

...
    tranvan.muon, hoandsgPhạm Hữu Dư thích bài viết này.
  2. hoandsg

hoandsg Thành viên cấp 2

phankien9x Bài chia sẻ ngắn gọn, nhưng rất hay ! Riêng phần: Thực hiện tô da theo Skintone - Link ở đâu, mình tìm không ra, bạn ơi !
    Cảm ơn bạn !
  3. i3illionaire

i3illionaire Banned

tuyệt, rất đẹp
  4. twone

twone Thành viên cấp 2

tuyệt, bài hướng dẩn rất tuyệt !!! mình đã làm theo 69 lần và ko thành công !!! vote like
  5. sophie254

sophie254 Mới đăng kí

Bài hướng dẫn rất hay <3 nhưng e làm mãi vẫn k đc @@
  6. phankien9x

phankien9x Thành viên cấp 3

Sr lâu rồi ko log
    Tối nay mình sẽ up link
  7. phankien9x

phankien9x Thành viên cấp 3

kuriborr thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn