Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Độ Phân Giải Màng Hình cho Việc Chĩnh Sửa Ảnh.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi ngoclinh93, 6/6/14.

Lượt xem: 2,179

1. ngoclinh93 Thành viên cấp 1

Chào các bạn !

mình đang ngồi xem một số bức ảnh trên mạng thì bỗng nghĩ đến cái màng hình của mình, mình có suy nghĩ là nếu mình đang xem một bức ảnh 1600x1067 px, muốn xem ảnh này trung thật nhất mình ít nhất cũng phải có màng hình độ phân giải tương đương bức ảnh hoặc lớn hơn, đúng không nhỉ @@ mình chỉ nghĩ vậy thôi các bạn nào biết cái này, vào comment vài phát đi

...
  2. nmplela

nmplela Thành viên cấp 3

Màng hình :D
  3. TPaine

TPaine Thành viên cấp 2

Cũng kg ràh lắm, chưa nghĩ đến vấn đề này vì mỗi loại màn hình phù hợp cho mục đích sử dụng khác nhau chứ kg quan trọng là phải coi trọn tấm hình. Như Laptop mà màn hình bự quá khỏi đem đi luôn. Mà góp ý bác suy nghĩ j thì suy cũng nên suy nghĩ đến lỗi chính tả kìa, cái tít cũng ghi sai, vô bài cũng ghi sai luôn
  4. Texture_SSK

Texture_SSK Thành viên cấp 2

Cứ Retina HD cho HOT đã, pixels tính sau. Huh =(
  5. dvctien

dvctien Mới đăng kí

Nếu tẩu con này về quá ngon luôn à
  6. ngoclinh93

ngoclinh93 Thành viên cấp 1

là seo @@, mình muốn hiểu rõ hơn màng hình ảnh hưởng thế nào đến màu sắc của ảnh, muốn xem ảnh ít bị bớt xén màu thì dùng màng hình độ phân giải càng cao càng tốt hay màng hình phải thế nào để xem @@!!
  7. Texture_SSK

Texture_SSK Thành viên cấp 2

Ủng hộ diễn đàn