Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Download Camera Raw 8.2 beta nâng cấp cho bản Photoshop CC

Chủ đề thuộc danh mục 'Software - Portable' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 1/8/13.

Lượt xem: 31,228

1. Phạm Hữu Dư phamhuudu.com

Win: 40.6 MB
    [LOCK]http://download.macromedia.com/pub/labs/cameraraw/8-2/cameraraw8-2cc_r1_win_073113.zip[/LOCK]
    Mac: 32.0 MB
    [LOCK]http://download.macromedia.com/pub/labs/cameraraw/8-2/cameraraw8-2cc_r1_mac_073113.dmg[/LOCK]

- Cái này là bản Update miễn phí cho Photoshop CC với 1 số cải tiến:
    .
    Enjoy these updates:
    1 - Added camera and lens support
    2 - Bug fixes
    3 - A Smoothness adjustment slider has been added to the Detail Panel under Color Noise Reduction*
    4 - Refinements to the Spot Healing Tool*
    5 - Smart Preview size has been updated to 2560 pixels on the long edge*
    6 - Refinements to the Local Adjustment Brush*
    - Thông tin chi tiết về ACR 8.2 Beta: http://adobe.ly/134I073

Theo Hổ Báo VietDesigner

...
    Ken Windy, nonameyoyo, Trinh Trương3 người khác thích bài viết này.
  2. Nguyễn Tôm

Nguyễn Tôm Thành viên cấp 3

Kéo liền :D
  3. Xuân Quỳnh

Xuân Quỳnh Thành viên cấp 1

Mình chưa hiểu cái này có tác dụng j? so với pts thi` làm sao?
  4. Ánh Dương™

Ánh Dương™ Mới đăng kí

Hình như xóa phông làm mờ ...
  5. Loc_rabbirt

Loc_rabbirt Thành viên cấp 1

mình cũng thế bác nào biết cho ae cái bài TV đọc với, En loạn mất :(
  6. hieu_dieu

hieu_dieu Thành viên cấp 1

sao e ko update đk nhỉ
    cs6 có up đk ko anh
  7. aznthugboy

aznthugboy Mới đăng kí

cái này là plugin chỉnh màu của photoshop.
  8. Vũ iSnipe

Vũ iSnipe Thành viên cấp 2

cảm ơn anh.

đa số hình ảnh mình đều chỉnh sửa bằng cái này, xong mới open vào photoshop tẩy mụn mịn da này nọ :D
  9. _RainyDay_

_RainyDay_ Thành viên cấp 1

thanks. e newbie. từ bận có bác nào nói về cái này, giờ mình toàn dùng cái này trc rồi mới vào sửa ảnh sau :D
  10. heoconyeucarot

heoconyeucarot Thành viên cấp 2

cái này thú vị đấy nha...mình cài ptscc roi, có phải cái này là cứ thế mà cài ra không nhỉ
  11. Odyserous

Odyserous Mới đăng kí

cho em hỏi....em vừa cài pts cc update xong hết rồi nhưng khi cài camera raw thì lại bị thông báo phiên bản không phù hợp, cần update...có ai bị giống vậy ko ạ?
  12. changtraihaiduong

changtraihaiduong Thành viên cấp 2

Beta k dùng. Final mới up ^^
  13. Austin Gumiho

Austin Gumiho Thành viên cấp 4

Camera Raw là 1 plug-in của Photoshop, chuyên dùng để xử lí file RAW.

RAW không phải từ viết tắt của cai gì hết, nôm na nó là file chụp "thô" từ các máy ảnh chuyên dùng to đùng. là thứ đơn giản nhất nhất, là cái mà khi bạn vừa bấm máy thì máy ảnh sẻ trả lại cho bạn mà không qua bất kì xử lý phức tạp nào như khi ra file JPG.
    Tùy hãng máy mà đuôi file nó khác nhau, chứ ko fải đuôi file là .raw đâu nha :))

RAW có thể làm những gì? khái niệm đó khó nói lắm, mình chỉ biết nói đơn giản là với file Raw thì bạn có thể cứu ảnh đo sáng sai, cân bằng trắng, diều chỉnh độ nét, xử lý Bit màu (12 16bit gi dó) hơn hẳn file JPG (8 bit là cao). Sờ mó chán chê, khi muốn trinh nguyên thì chỉ càn 1 click, khỏi phai tốn mấy trăm MB lưu file PS hay lưu thành 3,4 file.

Từng có giai đoạn, giới designer cãi nhau inh ỏi vì nhiều bạn nghĩ rằng ở 1 mặt nào đó, chỉnh được ảnh JPG mới là trình cao, mới là kiến thức sâu rộng, mới chứng tỏ được mình trong điều kiện thiếu thốn. Nhóm khác thì cho đó là tư tưởng "hãm tài", tai sao phai tự hạn chế mình, chọn lựa nguyên liệu tốt vốn dĩ là 1 yếu tố kinh điển từ xưa ông bà ta để lại mà :)) Hạ hồi phân giải.

Tốt nhất là...kinh nghiệm, biet chụp raw lúc nào, và biet chup jpg lúc nào.
  14. lakienvy

lakienvy Mới đăng kí

Em tính tạo 1 topic mới hỏi về cách nâng cấp ACR từ 7.0 lên 8.2 cho PS CS6 nhưng ngại loãng box, em post trong bài này mong ad giúp em cách update lên 8.2 ạ (topic này giành cho CC, em thì dùng CS6)... mail của em: nguyenthevy1012@gmail.com , mong ad và các bác giúp đỡ em nhé! em đang rất cần... (trước đó, em có lên mạng search thì em có dow file DNG converter 8.2 về, nhưng thấy ACR vẫn ở 7.0 ạ, dow file 8.2 beta thì cho dùng trial 30 ngày..@@ em phải gỡ ra, cài lại CS6 để dùng 7.0)
  15. lanchi

lanchi Mới đăng kí

cám ơn bạn nhiều nhé mình đang rất cần cái này,chúc bạn luôn vui vẻ !
  16. tam09

tam09 Mới đăng kí

swupdl. adobe.com/updates/oobe/aam20/win/PhotoshopCameraRaw7-7.0/8.3.52/setup.zip
    link camera raw 8.3 for windows (nhớ thêm http:// )
  17. sanglee

sanglee Thành viên cấp 3

Xài đồ chùa cẩn thận với những update nó hay làm chết software của mình lắm đó!
  18. pipicodon

pipicodon Thành viên cấp 3

lighroom bao trọn chức năng của cái này rồi mà
  19. Chu Lan

Chu Lan Mới đăng kí

em down về rồi mà thực sự k biết cài ra sao lun á. tải bản cho win
  20. Le Manh Cuong

Le Manh Cuong Thành viên cấp 1

cs5 có dùng dc ko ad

Ủng hộ diễn đàn