Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Download ebook tự học HTML và CSS tiếng Việt dành người bắt đầu

Chủ đề thuộc danh mục 'Download' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 20/12/13.

Lượt xem: 73,215

1. Phạm Hữu Dư phamhuudu.com

Nhận thấy diễn đàn Việt Designer chúng ta có rất nhiều bạn muốn học về web. Và như các bạn cũng đã biết, hầu hết các thông tin tuyển dụng hiện nay, đều đòi hỏi các designer đều phải có chút hiểu biết về HTML và CSS. Cho nên bộ tài liệu sau đây mình nghĩ sẽ rất có ích cho các bạn :D

Ai ko tải được appbox thì làm theo hướng dẫn này: http://forum.vietdesigner.net/threa...n-trang-app-box-khi-khong-the-tai-duoc.93502/

Bộ tài liệu tự học HTML và CSS tiếng việt do Minh Nhựt sưu tầm. Mình đã đọc qua, và chọn lọc kỹ lưỡng. Những tài liệu dưới đây đều khá chi tiết và dễ hiểu cho newbie chưa biết gì về thế giới WWW.

Vì sao bộ tài liệu này cần thiết cho Newbie?

Vì bạn muốn thiết kế một trang Web, bạn phải cần biết HTML. Nền tảng của thế giới Web. HTML, CSS và Javascript là bộ 3 làm nên thế giới Web. Bộ 3 này gọi là ngôn ngữ phía người dùng, tức chúng sẽ chạy trên máy của người duyệt Web. Diện mạo trang Web sẽ như thế nào là do sự kết hợp nhịp nhàng của 3 ngôn ngữ trên.

Học xong HTML sẽ giúp bạn:
    • Tạo một cấu trúc trang WEB bằng HTML
    • Cảm thấy thoải mái khi đọc các bài hướng dẫn làm Web trên mạng
    • Biết cách làm thế nào để chỉnh sửa giao diện cho trang web của mình hiện tại (nếu bạn có)
    • Tiết kiệm tiền bạc để đi học bên ngoài
    • Cảm thấy thoải mái hơn khi tiếp xúc với những ngôn ngữ phía Server như PHP mà Minh Nhựt vẫn thường viết.
    Và tìm hiểu về CSS sẽ giúp bạn:
    • Làm trang WEB mình đẹp hơn
    • Biết cách làm thế nào để chỉnh sửa giao diện cho web của mình mà không phải sửa nhiều HTML
    • Biết được vì sao các trang web có thể xây dựng được bố cục như thế này, thế nọ, …
    • Cảm thấy việc thiết kế WEB trở nên hấp dẫn hơn.
    • Vô tư triển khi ý tưởng thiết kế lên nền WEB với CSS
    Thật sự vậy, sau khi biết rành về CSS thì mình cảm thấy rất thích thú với WEB. Mình có thể chỉnh sửa màu sắc các nút bấm, chỉnh sửa hình dáng các đoạn văn bản, bố cục trang web như những người khác vẫn làm. Chỉ nghĩ cũng đã thấy thú vị.

Download tài liệu tự học HTML và CSS Tiếng Việt

Và dưới đây là một số eBook rất hay mình sưu tầm và chọn lọc được. Đầu tiên là …

Giáo Trình Lập Trình Web – HTML

Download: [LOCK]https://app.box.com/s/89n1lbj80kdp3abt607v[/LOCK]

Đây là một file Slide trong bộ giáo trình Lập Trình Web của ThS. Nguyễn Hà Giang. Trong đây miêu tả chi tiết, và dễ hiểu những vấn đề cơ bản nhất của WWW, đồng thời hướng dẫn học HTML từ con số 0. Rất phù hợp với Newbie. Sau khi đã Okê về HTML, bạn có thể tiếp tục sang …

Ebook CSS cơ bản

Download: [LOCK]https://app.box.com/s/l4y9ps8m77lmbm4ysapl[/LOCK]

Quyển Ebook này với giáo trình ở trên là một bộ. Quyển này miêu tả khá chỉ tiết về CSS, “vì sao phải có CSS?”. Tác giả còn hướng dẫn một số thủ thuật và kỹ thuật CSS đơn giản thường dùng trong thiết kế WEB. Nói chung khá sinh động, rất đáng để xem. Quyển này hơi nhiều hình ảnh minh họa nên kích thước hơi lớn hơn các quyển khác.

Tài liệu CSS Tiếng Việt cơ bản

Download: [LOCK]https://app.box.com/s/nmwgevit4n85tyottoz9[/LOCK]

Nếu bạn muốn một quyển CSS hơi mang tính hàn lâm một tí, thì quyển này của tác giả WallPearl rất phù hợp với bạn. Tác giả giới thiệu cho bạn các thuộc tính thường hay sử dụng trong CSS. Đồng thời kèm theo lời giải thích và một ít code mẫu. Cuối mỗi phần thường có một bảng tham chiếu, để bạn tham khảo thêm. Quyển này ít hình, nhiều chữ nên cần phải kiên nhẫn.

Giáo trình HTML Cơ bản và CSS

Download: [LOCK]https://app.box.com/s/spzc97axeaxesozfn5xg[/LOCK]

Bộ giáo trình tương đối đầy đủ về HTML. Trong bộ giáo trình này có một chương đề cập đến CSS, tuy nhiên không đầy đủ. Bạn nên kết hợp bộ giáo trình này với 1 trong 2 quyển CSS ở trên mình vừa giới thiệu thì sẽ ok hơn. Trong tài liệu có hướng dẫn sử dụng công cụ Dreamweaver để thiết kế trang WEB và chia sẻ một số kinh nghiệm bố cục trang WEB.

Mình up bộ tài liệu này lên Box.com, bạn có thể xem trực tuyến hoặc tải về tùy ý. Nếu có tài liệu gì mới, mình sẽ cập nhật ở bài viết này luôn.

Nguồn: MinhNhut.info

...
    tremocoivo, tieuhoanglinh, ttxnam37 người khác thích bài viết này.
  2. tien_1994

tien_1994 Thành viên cấp 1

Thank bán Dư
  3. Cobedandecal

Cobedandecal Thành viên cấp 1

4. Đoàn Lâm Duy

Đoàn Lâm Duy Thành viên cấp 1

Quá tuyệt, dạo này em đang mày mò làm web với Wix, để down cái này về học thử ^^!
  5. Lemonnations

Lemonnations Thành viên cấp 1

thêm nhiều nữa nhé bác Dư, e có sở thích đọc ebook ko biết chán :))
  6. nhockondbp

nhockondbp Thành viên cấp 1

may quá.đang học môn thiết kế web :D
  7. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

8. nad927

nad927 Mới đăng kí

Sao mình ấn vào nút Download rồi mà ko tải đc nhỉ, chỉ xem online đc :(
    Luffy Mũ Rơmeddiehoang thích bài viết này.
  9. vantuan88291

vantuan88291 Thành viên cấp 1

html và css thôi đã tốt, còn phải biết js, jquery nữa
  10. quang86

quang86 Thành viên cấp 2

cách tải về như thế nào đấy anh ơi
    nad927 thích bài viết này
  11. Nếp Xinh

Nếp Xinh Mới đăng kí

thích quá, đang phải học để thi lại =))))))))))
    ơ mà có phải box lại bị lỗi ko nhỉ, ấn download mà lại ko dc :(
    nhờ bạn up lại lên mediafire hoặc host khác :(
  12. Thiên Qủy Dã Qùy

Thiên Qủy Dã Qùy Thành viên cấp 1

ủa , sao e k down đ hả các bác ơi ?
    thientuboba thích bài viết này
  13. Quyền 9x

Quyền 9x Mới đăng kí

Cám ơn Ad Dư. Đang học Lập trình web nữa chứ. tuyệt >:D<
  14. bboyleap

bboyleap Thành viên cấp 1

a dự đâu giúp e tải về cái... :(
  15. Ikaros

Ikaros Thành viên cấp 2

ko tải về dc, yolo
  16. duypv2742

duypv2742 Thành viên cấp 3

hôm nay mình thi được 52% môn này đây, may vãi
  17. lamtac94

lamtac94 Thành viên cấp 1

Em không có tải được là sao -_-
  18. The River

The River Thành viên cấp 2

Mình là dân lập trình, nhưng dạo này chưa kiếm được nhân viên thiết kế nên kiêm luôn khâu thiết kế. Thanks bác Dư. :)
  19. bon_buidoi

bon_buidoi Thành viên cấp 1

20. vaodima

vaodima Mới đăng kí

không tải về dc bác chủ topic ơi

Ủng hộ diễn đàn