Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Dropbox chỉ là nơi lưu trữ file cá nhân, không nên làm host chia sẻ file public

Chủ đề thuộc danh mục 'Kiến thức tin học' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 4/11/14.

Lượt xem: 6,696

1. Phạm Hữu Dư phamhuudu.com

Dropbox là dịch vụ sao lưu, lưu trữ dữ liệu trực tuyến với khả năng đồng bộ theo thời gian thực và tự động thực hiện sao lưu, hỗ trợ miễn phí có thể lên đến 20GB dung lượng lưu trữ trực tuyến trên máy chủ của họ.

Mình đã từng dùng Dropbox và cảm thấy rất hài lòng, vì nó có ứng dụng đồng bộ, có thể phân chia hình ảnh, file theo từng folder (giống như 1 shared hosting thực sự), và bạn lại còn thể add domain của mình vào nữa chứ, mình rất khoải cái vụ này (mình dùng subdomain http://dl.vietdesigner.net/ để add vào Dropbox).

Tuy nhiên sau một thời gian sử dụng để làm nơi chia sẻ ảnh thì mình nhận ra một điều đó là Dropbox rất nhanh hết bandwitdh. Trước đây mình đã phải vất vả backup toàn bộ hình ảnh dropbox trên trang chủ và chuyển sang server riêng bởi vì hình ảnh die hàng loạt.

Nếu tài khoản Dropbox của bạn bị hết bandwidth, tất cả hình ảnh và file bạn chia sẻ trên mạng sẽ có có thông báo này

Bởi vì theo cơ chế của Dropbox là hạn chế share public, bạn chỉ có thể dùng Dropbox vào công việc chủ yếu là lưu trữ file cá nhân ở dạng private thôi.

Thế nên nếu bạn đã bạn nào đang có ý định sử dụng Dropbox làm host chia sẻ file download để public trên mạng thì nên bỏ ý định đó và tìm sang các website chuyên về dịch vụ up file hơn ví dụ như MediaFire, Mega, ZippyShare hay Fshare của Việt Nam.

...
    jackypham, thandanit, tranvan.muon6 người khác thích bài viết này.
  2. khicon_9

khicon_9 Thành viên cấp 1

nhiều lúc ức chế với thằng này. Phải căn ngày, căn giờ để down không thì ko down đượcx(
  3. conmeohen

conmeohen Thành viên cấp 4

Mình lưu toàn bộ ảnh cá nhân trên đó, vừa rồi cái cây bị die, giờ mình muốn down ảnh trên dropbox về, thấy kick vào folder có mục download nhưng khi add IDM để down thì đợi mãi ko thấy hiện dung lượng để down về?down riêng từng ảnh thì được, ảnh mình khoàng vài ngàn cái thì down lẻ thế nào được?AD có kinh nghiệm j cho trường hợp này ko?cám ơn bạn!
  4. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

conmeohen nếu ảnh bạn up lên thì bạn có thể download cái ứng dụng đồng bộ trên desktop, sau đó sẽ hiện ra 1 folder chứa tất cả hình ảnh của bạn trên máy tính, chỉ việc copy ra thôi!
    hoaivietconmeohen thích bài viết này.
  5. conmeohen

conmeohen Thành viên cấp 4

ak, trước có down nó về để kiếm thêm dung lượng free, thấy vướng nên gỡ lun, cám ơn AD, mình sẽ thử ;):like:
  6. -Trần Văn Hùng-

-Trần Văn Hùng- Thành viên cấp 4

chưa dùng cái này, toàn dùng onedrive thôi.
  7. Duy Designs

Duy Designs Thành viên cấp 2

mình nén 1 cục trên đó xong dow về dễ
  8. bui manh thang

bui manh thang Thành viên cấp 2

Mình dùng đủ thứ luôn, vì cần nhiều mà
    Dropbox : 5G
    BOx :10G
    Copy: 10G
    one drive :40G
    googledrive: 15G

ai có cách nào tăng dung lương 5 cái trên share mình cách nha
    tranvan.muon thích bài viết này
  9. Yến Tử

Yến Tử Thành viên cấp 1

không biết giới hạn từng nào nhỉ mình cũng hay lưu trữ ảnh, video lên dropbox rồi chia sẻ
  10. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Yến Tử ban đầu nghe 10GB bandwidth/ngày, cứ nghĩ là khó mà hết đc, nhưng kiểu gì cũng hết thôi! Nói chung nếu đang share thì nên dừng lại :)
  11. Melody Coffee

Melody Coffee Thành viên cấp 1

Samsung Galaxy toàn dùng Dropbox, mình cũng phải úp files cá nhân lên đó. Nhưng mình vẫn cứ thích úp lên Mega, FShare, 4Share Pro với MediaFire. Dropbox khó dùng. :|
  12. Tugumi

Tugumi Mới đăng kí

BW của Dropbox nhanh hết lắm. 10GB thì to chứ up file tầm ~100MB, người ta download mấy hồi là hết.

Ủng hộ diễn đàn