Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Dự án "Simpligraphy" - Đơn giản hóa typography với flat-designed icon

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm Typography của bạn' được đăng bởi ZinP, 22/5/14.

Lượt xem: 3,173

1. ZinP Thành viên cấp 3

Xin chào các anh chị em trên Viet Designer :D
    Em là một thành viên thích nghịch chữ cũng khá lâu, dạo gần đây rất ấn tượng với các dự án typography tượng hình - hình trong chữ, chữ trong hình của các bạn designer khác, nên cũng mạo muội thực hiện một dự án nho nhỏ tên là "Simpligraphy" - kết hợp giữa các icon đặc trưng của flat design với các con chữ :))
    Font được em sử dụng cho dự án này là Trend Sans.
    Các anh chị em có thể đóng góp ý kiến để em tiếp thu và thực hiện tốt hơn cho các project tiếp theo :D

Link Facebook của dự án: https://www.facebook.com/zinkasoshi...68485609709.1073741838.100002696869723&type=1

Dưới đây là một phần nhỏ của project, sẽ được em tiếp tục update thêm :D

Cập nhật:

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 27/7/14
  2. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

Dạo này phải cập nhật ý tưởng nhiều quá sợ nhớ không hết.
    ZinP thích bài viết này
  3. ZinP

ZinP Thành viên cấp 3

ý tưởng này cũng không mới :D
  4. yoyoken

yoyoken Thành viên cấp 2

ồ ra là bác ZinP , chữ down và airplane e không thích. Chữ down bác cho 2 chữ V xa nhau quá thàh ra đúng là 2 chữ V chứ không ghép lại đc thành chữ W nhé :P Còn airplane e nhìn không ra chữ A bác ạ :| thích chữ pause ^^!
    Katy2309ZinP thích bài viết này.
  5. ZinP

ZinP Thành viên cấp 3

cảm ơn yoyoken , mình sẽ để ý hơn >:D<
  6. le.trung7

le.trung7 Mới đăng kí

nên dùng font Gotham hoặc Akzidenz Grotesk thì hay hơn!
    ZinP thích bài viết này
  7. TienAPC

TienAPC Banned

Theo riêng mình thì thấy cũng khá ấn tượng đó.
    ZinP thích bài viết này
  8. toanlove371

toanlove371 Thành viên cấp 3

Thích chữ Close với Pause ghê luôn :D
    còn chữ Down nhìn mãi mới ra =))
    ZinP thích bài viết này
  9. ZinP

ZinP Thành viên cấp 3

10. tiendatbtt

tiendatbtt Thành viên cấp 1

Đây là nghệ thuật của Typography cận đại và mình thực sự thấy thích khi các nhà thiết kế nào đủ khả năng "back to basic" với nghệ thuật này. Nó mang tới nhiều cảm hứng cực kì, đừng nói đẹp chứ cái này là nguồn gốc của hàng triệu bức typo khác.
    Lịch sử typo đi từ việc sắp chữ bản in lên tới việc "thiết kế chữ viết và sắp xếp có mục đích" như ngày nay đang dần biến tướng thành chọn một cái font đẹp viết lên một tầm hình đẹp hoặc dập khuôn dần theo các quy tắc hoa lá cành, viết chữ nối giống nhau la liệt. Nó mất dần việc truyền tải thông điệp từ trong câu chữ rồi. Ngắm các tác phẩm trên, càng ngắm càng buồn. Mình thích thấy chữ tiếng Việt cũng giàu hình ảnh như vậy mới hay.
    ...................................................................Gửi từ một người luôn thích ngắm cái đẹp. Kí tên. Đóng dấu.
    Chỉnh sửa lần cuối: 28/5/14
    Huỳnh Anh thích bài viết này
  11. pippypro

pippypro Thành viên cấp 1

mình cũng có 1 cái logo tương tự như typo air plane của bạn làm hồi mới học về AI và Corel
    mình nghĩ bạn nên để thêm 1 cái đuôi để dễ liên tưởng đến cái máy bay hơn
    Hoàng Đức SơnZinP thích bài viết này.
  12. Hummingbirds

Hummingbirds Thành viên cấp 2

ko liên quan nhưng sao icon của bạn vỡ dữ vậy :-s
    ZinP thích bài viết này
  13. ZinP

ZinP Thành viên cấp 3

Hummingbirds không có tiền load hàng chất lượng cao :">
  14. Hummingbirds

Hummingbirds Thành viên cấp 2

mấy icon này đơn giản mà, dùng pen vẽ lại cho đẹp