Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Du Lịch Thiện Nguyện - Bước Đệm Cho Cuộc Sống Độc Lập

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi tanbao, 9/7/15.

Lượt xem: 3,320

1. tanbao Mới đăng kí

Nhiều bạn trẻ tìm kiếm cơ hội du lịch thiện nguyện để trải nghiệm những điều mới mẻ từ những chuyến du lịch thiện nguyện đến các tỉnh miền núi phía Bắc như: Sa Pa, Mai Châu, Hà Giang…

Khi trở thành tình nguyện viên trong chương trình, bạn vừa được thỏa mãn niềm đam mê tình nguyện vừa được thử sức với nhiều vị trí. Một chuyến đi thường chia tình nguyện viên thành nhiều nhóm: điều phối viên, nhóm dạy học, nhóm cơ sở, nhóm marketing, nhóm chương trình,.. Tất cả đều là cơ hội để cấc tình nguyện viên khám phá.

Dù là một sinh viên năng động hay một học sinh còn bỡ ngỡ với những hoạt động ngoại khóa thì cũng sẽ phấn khích khi được tự tay lên ý tưởng cho Đêm Gala hay đứng trên bục giảng dạy trẻ em miền núi. Chính việc đặt trọng trách lên vai các bạn như vậy sẽ khiến những cô cậu học trò vốn chỉ biết đến sách vở thấy mình cần thiết và có khả năng tiềm ẩn.

Một điều nữa là khi quyết định ‘dấn thân’ vào hành trình du lịch thiện nguyện, sẵn sàng nhận nhiệm vụ từ đồng nghĩa với việc bạn phải tự giác hoàn thành nhiệm vụ nhờ vậy bạn mới có thể trưởng thành sau thử thách.

Chắc chắn cảm giác được tự tay làm việc, góp sức làm nên một chuyến tình nguyện thành công sẽ là trải nghiệm khó quên với tất cả các bạn. Và chứng chỉ tình nguyện quốc tế được trao tặng sau mỗi hành trình sẽ càng ý nghĩa nhờ sự ‘lột xác’ ngoạn mục của các bạn.

...
    M00N thích bài viết này
  2. HaNhiVu

HaNhiVu Mới đăng kí

Bn đi rồi ak, bạn đăng kí ở đâu vậy?
  3. tanbao

tanbao Mới đăng kí

mình đi rồi bạn ak, mình đăng kí ở tổ chức tình nguyện vì giáo dục VEO ý
  4. nguyenhaha

nguyenhaha Mới đăng kí

chương trình hay đấy, đáng để mở rộng tầm mắt
    tanbao thích bài viết này
  5. tanbao

tanbao Mới đăng kí

Cảm ơn bạn nhé. Bạn có thể đăng kí tham gia chương trình để thấy tận mắt luôn :D
  6. M00N

M00N Thành viên cấp 2

cái này đi thế nào vậy bạn. Có thể đăng ký ở đâu
  7. Mai Thương

Mai Thương Mới đăng kí

Bạn cũng đi du lịch ở đây rồi à, t cũng đi rồi, thật sự t rất thích những chuyến đi như vậy đó.
  8. Mai Thương

Mai Thương Mới đăng kí

Mà t cũng sắp đi 1 chuyến lên Mai Châu đây, Lâu t không lên rồi, c có biết giờ trên đó thế nào k chia sẻ t với
  9. tanbao

tanbao Mới đăng kí

M00N bạn có thể đăng kí làm TNV của Tổ chức tình nguyện vì giáo dục. Địa chỉ ở 110 Thái Thịnh, Hà Nội. Ak bạn vào web hay fb của tổ chức - Volunteer for Education xem thông tin về các chuyến đi nhé
  10. tanbao

tanbao Mới đăng kí

Mai Thương cảm ơn bạn đã quan tâm. Mai Châu vẫn đẹp như vậy đó. Đi thoooii, kết thúc hè bằng một chuyến du lịch ý nghĩa nào
  11. nguyenhaha

nguyenhaha Mới đăng kí

bạn ơi bây giờ còn chương trình k vậy, nhóm mình đang định đi du lịch
  12. nhatcongtu524

nhatcongtu524 Mới đăng kí

Ước gì được ở đó nhỉ, chỗ nào mà nước trong và thấy mất ghê :)
  13. tanbao

tanbao Mới đăng kí

nguyenhaha có chương trình hàng tháng bạn nhé. bạn có thể vào fb Volunteer for education hay web của tổ chức để xem thông tin lịch cụ thể các chuyến đi cho dễ dàng sắp xếp lịch nhé
  14. tanbao

tanbao Mới đăng kí

nhatcongtu524 Ở Bản Cỏi, Phú Thọ đó bạn. vô cùng hoang sơ, rảnh thì lên đó chới đi bạn :D
  15. HaNhiVu

HaNhiVu Mới đăng kí

bạn ơi mình lên đó sẽ làm gì vậy, đang tìm chỗ đi chụp ảnh
  16. ha190795

ha190795 Mới đăng kí

đi làm thiện nguyện có mấy hôm cũng được cấp chứng chỉ ạ??
    ai cấp cho mình vậy chị????????
  17. khoaitaytran

khoaitaytran Mới đăng kí

tớ cũng thắc mắc
    chứng chỉ do ai cấp và có uy tín không????
  18. khoaitaytran

khoaitaytran Mới đăng kí

V.E.O là tổ chức quốc tế. tớ vào wed của V.E.O để xem mà không hiểu lằm vì toàn tiếng anh.
    không biết không giỏi tiếng anh lắm đi có đủ điều kiện tham gia không nữa :(
  19. ha190795

ha190795 Mới đăng kí

cậu vào facebook ấy
    có trang facebook của V.E.O tiếng Việt :))
    tớ cũng đang tìm hiểu về các chuyến đi đây bản Cỏi, Bản Lác, SaPa, Thác Bà :)))))
  20. will black

will black Mới đăng kí

không biết tiếng anh như mình mà muốn đi thỳ có được không nhỉ???
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn