Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Đưa ánh trăng về sau cành cây [Photoshop]

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Bùi Như Lạc, 31/7/15.

Lượt xem: 2,050

1. Bùi Như Lạc Mới đăng kí

Dear all
    Bạn nào biết cái này giúp mình vấn đề này với :|:|:|
    Khi trước mình có xem 1 video hướng dẫn chèn ông trăng ra đằng sau cái cây. Ở đây cái hình có cây là background gốc lấy 1 cái layer ông trăng đặt lên. Nhưng ở đây làm thế nào để toàn bộ các cành cây(dù nhỏ) cũng làm nổi lên trên layer mặt trăng, giống như chèn ông răng ra đằng sau cái cây ý. Bạn có thể giúp mình vấn đề này được không, hoặc bạn nào có nhớ về video đó chia sẻ cho mình với. Mình có gửi 2 cái hình bên dưới. Xin cám ơn!

...
  2. HNQ

HNQ Thành viên cấp 1

để chế độ hoà trộn là screen nha bạn ;) !!
    Bùi Như Lạc thích bài viết này
  3. Bùi Như Lạc

Bùi Như Lạc Mới đăng kí

Mình gửi hình ibINr75.jpg rARtjsy.jpg
  4. Bùi Như Lạc

Bùi Như Lạc Mới đăng kí

Thank HNQ, nhưng để screen không thật lắm bạn ạ, cành cây vẫn bị mờ đi, giống như kiểu cái layer ánh trăng giảm opacity và để lồng lên background cây và cành cây bị mờ đi
    HNQ thích bài viết này
  5. Bùi Như Lạc

Bùi Như Lạc Mới đăng kí

Mình nhớ không nhầm trên cái video mình đã xem thì để trộn màu thành screen mới là bước đầu còn vài bước nữa cơ.:-/:-/:-/
  6. HNQ

HNQ Thành viên cấp 1

cái đó là vậy mà, chỉ là chế độ hoà trộn đó làm mờ với bỏ màu đen đi thôi :D !!
  7. HNQ

HNQ Thành viên cấp 1

mình cũng không nhớ rõ, bạn vào lịch sử youtube tìm video đó thử xem, mình có xem video đó rồi mà không nhớ hết thôi ;)
  8. Bùi Như Lạc

Bùi Như Lạc Mới đăng kí

mình nhớ còn 1 bước làm nổi cành cây lên trên cái layer nữa mà không nhớ :(:(:(
  9. Bùi Như Lạc

Bùi Như Lạc Mới đăng kí

Mình vào xem video của vietdesigner rồi mà lục 2 lần k thấy
  10. Nguyễn Nguyễn Nhung

Nguyễn Nguyễn Nhung Mới đăng kí

bạn thử xem cái vid này xem, na ná nhau ý, mình cg vẫn còn đang mày mò nên chưa làm đc.
  11. daotruong94

daotruong94 Thành viên cấp 2

ghét cái vforum.vn toàn lấy bài rồi xào xáo lại ko chụi động não, lần trước bị mất tiền oan vì vào nó
  12. Bùi Như Lạc

Bùi Như Lạc Mới đăng kí

Thank Nguyễn Nguyễn Nhung, nhưng cách này không thích hợp bạn ạ, ý của mình làm sao cho toàn bộ các cành nhỏ đều nổi lên trên Trăng bạn ạ
    Nguyễn Nguyễn Nhung thích bài viết này
  13. Bùi Như Lạc

Bùi Như Lạc Mới đăng kí

Đúng rồi, giống như bạn daotruong94, chỉ giúp mình với bạn8-}
  14. Bùi Như Lạc

Bùi Như Lạc Mới đăng kí

Mình lên mạng search " up ảnh lấy link" nó hiện ra cái up ảnh của vforum đầu tiên chứ k phải bên vforum
  15. Nguyễn Nguyễn Nhung

Nguyễn Nguyễn Nhung Mới đăng kí

cách làm tương tự ý, xem làm bên phần channel, chọn kênh blue để load vùng chọn, vid đó dễ hiểu lắm, mình chưa up ảnh lên đc >.<

chúc bạn thành công ngen ^^
  16. onceclick

onceclick Thành viên cấp 1

17. Bùi Như Lạc

Bùi Như Lạc Mới đăng kí

Chuẩn rồi, thank bạn onceclick, đúng bài luôn:D
  18. onceclick

onceclick Thành viên cấp 1

OK bác. làm thử trên hình của bác

Ủng hộ diễn đàn