Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Dùng phầm mềm nào vẽ icon cho điện thoại?

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Mickeynguyenzu, 13/12/12.

Lượt xem: 5,133

1. Mickeynguyenzu Mới đăng kí

Mới đọc được thông tin về cuộc thi Thiết kế icon dành cho smart phone trên website của ChatON. Ham hố quá, định thiết kế gửi thi chơi thử xem sao. Hồi giờ vẽ vời thì dữ dội lắm, còn riêng thiết kế dành cho icon thi chưa mần bao giờ. Nói chung phần mềm vẽ thì nhiều nhưng không biết cái nào vẽ thì ổn nhất nhỉ mấy bác? Em định thiết kế kiểu icon vui vui thế này nè

Mới làm thử bằng phô tô sốp phing cái đầu tiên. Mời các anh em góp ý cho em nó thiết kế tiếp mấy cái sau còn gửi thi :P

P/S: Em nó còn non tay, anh chị em nhiệt tình chỉ giáo, đừng chém tội ngịp T.T

...
    Hồng SơnPhạm Hữu Dư thích bài viết này.
  2. Dinh Cuong

Dinh Cuong Thành viên cấp 3

nhìn nó chưa hài hước lắ, đâc biệt là diện tả cảm xúc ở khuôn mặt và hành động chưa rõ ràng :)
    Mickeynguyenzu thích bài viết này
  3. SilverRow1988

SilverRow1988 Cựu quản trị

Vẽ dạng clip art như thế này thì nên vẽ bằng AI. Cái con bạn định thiết kế nhìn cute đó, mà đã đặt tên cho nó chưa? Chắc định đặt là "Siêu nhân thùng rác" hả? :))
  4. Mickeynguyenzu

Mickeynguyenzu Mới đăng kí

dạ đây mới là teaser vẽ thử của em thôi à :P em đang vẽ thêm mấy mẫu như Chí Phèo Thị Nở, do thấy cuộc thi này nó thiết kế icon động cho Việt Nam, nên em muốn vẽ cái gì đạm chất VN 1 chút :P
  5. Mickeynguyenzu

Hahah, Cảm ơn anh !!! Em chưa nghĩ ra mà nhờ anh chắc đặt vậy luôn :))) Thật ra nó đang đội cái bịch giấy đó mèn ui T.T Nhìn xao ra cái thùn ...gác hic..hic ..
  6. Lạc Phương

Lạc Phương Mới đăng kí

Mà vì sao lại thiết kế cái đầu nó hình vuông vậy bạn ? <:-P
  7. Mickeynguyenzu

Hồi giờ hâm hâm cũng hay đội bịch nilon nên idea làm siu nhựn đội bịch giấy :D Mà đây chỉ là bản vẻ chơi thử thôi, chứ bài dự thi của mình nhất định sẽ hoành tá tràng hơn nhiều :P Mọi người siêng vẽ vời icon như mình thì cũng vào thi chung cho vui xóm vui làng design tụi mình :D chaton.com.vn/stcco_thele.php
  8. SilverRow1988

9. JustinNguyen

JustinNguyen Mới đăng kí

Mình cũng tham gia cuộc thi này. Trổ tài vẽ với :)
  10. Mickeynguyenzu

SilverRow1988 thích bài viết này
  11. SilverRow1988

Hết tuần 2 rồi, hồi hộp chờ công bố giải, bạn này thi bài nào đấy, nhắm được giải ko? :))
  12. Gemini Nguyễn

Gemini Nguyễn Thành viên cấp 1

Có ai vẽ tuxedo mặt nạ trong thủy thủ mặt trăng hoặc thấy ở đâu có cho e xin, em cám ơn nhiều :)
  13. maychieusony

maychieusony Mới đăng kí

haiz,cai này hay fai thử mới dc

Ủng hộ diễn đàn