Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Dùng phần mềm đơn giản nào để làm video có hiệu ứng chỉnh màu, slow motion, blur, chỉnh da...?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi Amazing Photoshop, 26/9/15.

Lượt xem: 2,712

1. Amazing Photoshop Mới đăng kí

Em chuẩn bị làm phim cho lớp, chủ đề thì cũng là tinh yêu nhắng nhít ấy mà :)), em muốn tìm phần mềm chỉnh sửa video nào có thể thực hiện các chức năng cơ bản như slow motion, blur - làm mờ các cảnh, chỉnh màu, chỉnh da, tương tự như các hiệu ứng trong video dưới ạ. Phần mềm nào tốt, dễ sử dụng và có thể làm chất lượng phim tốt, các anh chị có thể chỉ cho em được k ạ? À, em cũng biết kha khá về photoshop, nói vậy không biết có liên quan k nữa, nhưng cũng trình bày để các anh chị có thể recommend gần nhất thứ cần tìm ạ.
    Em xin cảm ơn rất rất rất nhiều luôn ạ!

Nguồn: B Trần Official - Youtube

...
  2. newvietdesigner

newvietdesigner Thành viên cấp 2

Không liên quan nhưng cùng hãng với photoshop mà chỉnh sửa được như yêu cầu thì có adobe premiere nhé bác :3
    Không thì tìm hiểu sony vegas pro
    Hồng Sơn thích bài viết này
  3. Amazing Photoshop

Amazing Photoshop Mới đăng kí

Adobe Premiere có nặng máy lắm không ạ? Dùng bản Portable có được k? Vì em dùng lap nên sợ máy chịu không nổi
  4. newvietdesigner

newvietdesigner Thành viên cấp 2

Dùng portable thì tùy máy, dùng thì cũng được nhưng rủi ro khá cao. Bác làm project cho lớp nên làm an toàn. Với nhu cầu trên thì dùng ps3 đến 6 là được không nhất thiết phải cc.
    Còn về render thì cũng khá căng khi dùng máy lap nếu video dài và hiệu ứng nặng.
    Mình chỉ tư vấn qua qua thôi vì nó phụ thuộc nhiều và video bạn ở mức độ nào và máy lap của bạn.
    Thôi nhé XD
  5. Amazing Photoshop

Amazing Photoshop Mới đăng kí

Mình cảm ơn nhiều nhé!

Ủng hộ diễn đàn