Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Dùng wacom + brush trong Photoshop có thể tạo nét giống bút lông thật được không?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi HokoriNguyen, 15/6/14.

Lượt xem: 4,737

1. HokoriNguyen Mới đăng kí

Xin chào các bạn, mình là thành viên mới của diễn đàn, bấy lâu xem điễn đàn và các tác phẩm trên này học hỏi được rất nhiều nhưng chưa 1 lần tạo nick, nay mình muốn hỏi cái này google mãi mà không thấy
    Mình hay thực hành vẽ brush trên photoshop bằng wacom (phác họa) tương tự như chì
    Nay mình muốn thêm hiệu ứng đi nét giống như bút lông tàu, nét brush có xơ và tự nhiên giống thế này
    Lúc này brush giống như cọ thật sự người ta vẽ bằng mực tàu (chứ không phải tìm brush rồi ịn vào) thì Brush trong Photoshop có làm được không, hay mình phải qua 1 số công đoạn nào đó? Nếu Photoshop không làm được thì có phần mềm nào làm được không? Mong các cao nhân chỉ giúp, vô cùng cảm ơn!

...
  2. accountantvs

accountantvs Banned

Cái này cugx tiện, tiết kiệm đc khá nhiều thời gian

Ủng hộ diễn đàn