Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

ELOY MORALES – Tả thực trên canvas hơn cả ảnh chụp

Chủ đề thuộc danh mục 'Các tác phẩm Graffiti đẹp' được đăng bởi Sun, 25/12/12.

Lượt xem: 37,489

1. Sun Mới đăng kí

Sun mới tìm được một ông vẽ tranh sơn dầu điên đảo luôn, nhìn vào mình chỉ muốn quẳng hết đống đồ vẽ của mình đi ấy :(( quá khủng quá đỉnh đẹp hơn cả ảnh chụp ấy chứ :((

Nguồn: graffart.eu

...
    Roronoa, mrtuanbk225, TTLK17 người khác thích bài viết này.
  2. Phương Kún

Phương Kún Thành viên cấp 2

Khủng quá
    công nhận có tài
    nhưng cái máy ảnh để làm j
    để rồi lại ngồi vẽ lại y như thật :D
    Hồng Sơnsun_writer thích bài viết này.
  3. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Vẽ thì mới chụp từng công đoạn đc. :))
    Mình đang nghi ngờ ông này hack. :( Bá đạo.
    Dose, Hồng Sơnsun_writer thích bài viết này.
  4. Shimizu

Shimizu Thành viên cấp 3

thế giới lắm quái nhân thật, luôn có những người biết cách biến những điều tưởng không thể thành có thể.
    Tự kỉ I-)
    sun_writer thích bài viết này
  5. Sun

Sun Mới đăng kí

ngày xưa mình cũng đặt câu hỏi tương tự bạn :D
    sau này này mình đã tự giải thích được là con người hơn cái máy ảnh ở cái đầu ;) máy ảnh thì có thể chụp toàn bộ hình ảnh nó ghi được ;) nhưng nó không thể giống con người có thể chắt lọc lấy những cái đẹp và phô nó ra và những khuyết điểm thì sửa chữa nó :D con người có thể tạo ra những tác phẩm có nhấn, có nhá, có thể bù đắp khuyết điểm mà hình mẫu thật có;)
    còn nhiều quái nhân lắm nhưng thời gian này bận ko có post được nhiều :D
    nguyenlamlll, Khánh Híp, Phương Kún1 người khác thích bài viết này.
  6. Shimizu

Shimizu Thành viên cấp 3

chờ quái nhân!\m/
    [quote="sun_writer, post: 143026, member: 11092"

còn nhiều quái nhân lắm nhưng thời gian này bận ko có post được nhiều :D[/quote]
    sun_writer thích bài viết này
  7. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Quái ... vật ... :O
  8. Sun

Sun Mới đăng kí

:)) quái vật hay thần thánh :))
  9. Nguyên Quý

Nguyên Quý Thành viên cấp 1

Dã man con ngang.
  10. Chaffee

Chaffee Mới đăng kí

Đoạn này mình mạn phép xài pts :D
  11. coolairtel

coolairtel Thành viên cấp 1

cái này máy ảnh làm tốt hơn, vẽ như thật đúng là 1 tài năng, nhưng một họa sĩ cần tạo ra 1 phong cách vẽ chứ ko phải chép y chang như thật.
  12. Sun

Sun Mới đăng kí

thế pts thì bạn có phải sử dụng cái đầu ko ;) ngắm một bức tranh có nét cọ một cách tự nhiên sẽ thích hơn là pts chứ :D như bạn thì các danh họa gác bút đi học pts hết rồi :))
  13. Chickenfn93

Chickenfn93 Mới đăng kí

Không phải quái vật đâu :-? Nhưng cũng phải là người :-s LOL ^:)^
  14. jkcrazy

jkcrazy Thành viên cấp 1

Bạn hiểu trường phái "Siêu Thực" khác trường phái "Trừu Tượng" hay các trg phái khác chỗ nào ko :)
    Giống như bạn đang so sánh Pts với Illus vậy đó
  15. Sun

Sun Mới đăng kí

mình có thể cam đoan với bạn rằng bức ở trên ko giống hoàn toàn với ảnh gốc được chụp bằng máy ảnh ;)
  16. coolairtel

đương nhiên minh ko nói là giống hoàn toàn, nó vẫn mang phong cách riêng, thể hiện đuọc bút pháp của người đó, và bạn bên trên thì mình trả lời như này, mỗi người một cách nhìn nhận về mỹ thuật,mỹ thuật là làm đẹp,đối với bạn, bạn đang lấy trường phái ra để nói, không sai, nhưng đối với mình vẽ là thể hiện điều mình muốn nói,vì đơn thuần mình nhìn nhận về vẽ khác bạn nhìn nhận về nó, mỗi cái có 1 cái hay riêng, mình chả so sánh giữa nhiếp ảnh và vẽ, mình chỉ nói nếu quá giống thật thì máy ảnh làm tốt hơn, vơi mình vẽ là nhìn nhận và trường phái là do con người đặt ra và mình vẽ theo thế giới quan của mình, mình đang ý kiến chủ quan, vì mỗi người 1 cách nhìn nhận, vậy bạn nói những bức tranh bên trên thuộc trường phái nào?
  17. Đầu gấu Vietdesigner

Đầu gấu Vietdesigner Thành viên cấp 3

vừa bẻ bút + đập máy ảnh xong
    Có những ông như thế này thì mình sinh ra để làm gì T_T
    pinkberry thích bài viết này
  18. Sun

Sun Mới đăng kí

mỗi người một cách nhìn nhận mà bạn :D nhưng mình thấy việc vẽ như thế này rất tốt, phải nắm rõ hình họa và mĩ thuật rất tốt mới có thể vẽ được một bức tranh như vậy :) và trước khi có máy ảnh thì đã có những tác phẩm hình họa như thế này rồi, máy ảnh có đẹp riêng mà tranh vẽ cũng có nét đẹp riêng, mọi sự so sánh đều trở nên khập khiễng.
    http://www.facebook.com/media/set/?set=a.387447818004974.92373.374804949269261&type=3 mọi người có thể đọc thêm một chút về tranh tả thực ở đây.
    ps: hai khái niệm siêu thực và tả thực là khác nhau nha :D có họa sĩ vẽ siêu thực nhưng ko xài bút pháp tả thực:D chỉ là do khi dịch giả việt nam dịch thì có sự nhầm lẫn giữa hai cái đó thôi
  19. Liebestraum

Liebestraum Clone Stamp Talent

Ok đã hoàn thành nhiệm vụ cmt đêm khuya :like: đi ra :-H
  20. coolairtel

cái bạn đưa link là siêu hiện thực ( Hyper Realism) , siêu thực là Surrealism, 2 cái hoàn toàn khác nhau nhưng có phần giống nhau, siêu hiện thực là chụp xong rồi vẽ giống nhất có thể, còn siêu thực là vật thể được đặt ở phông màn,có thể bí ẩn, có thể hoành tráng khiến bức trang mang sức sống mới, như tồn tại trong mơ cùng những sự vật hiện thực trong trạng thái không thực
    pinkberry thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn