Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Em đang muốn đổi con màn hình mới. Các bác xem giúp em con này có được không.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Kenxubn, 10/3/18.

Lượt xem: 2,328

1. Kenxubn Mới đăng kí

Màn Hình LED Cong C27F397FHE
    LC27F397FHEXXV

Em vừa làm photoshop vừa chơi game nên đang muốn chuyển sang con màn samsung này không biết có hưởng gì không.
    Các pro đã trải nghiệm chỉ giáo giúp.

...
  2. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Mình sài SAMSUNG 21 inch, lâu òi, ngon, nên mình nói SAMSUNG sài ngon, những thứ số kỷ thuật, mình hok cần quan trọng, chỉ cần sài trên 10 năm, là mình mua, hiện giờ, SAMSUNG của mình, đã 8 năm. còn sài tới 15 năm lận, là ngon, hok xét các số kỹ thuật. đa số, là số giống nhau, cùng kích thước, hãng nào tiền mắc, thì là màn hình tốt, chắc là vậy nhĩ !
    Kenxubn thích bài viết này
  3. Kenxubn

Kenxubn Mới đăng kí

Cảm ơn bác tranvan.muon nhé.
    Có bác nào có ý kiến chia sẻ cho em với.
  4. drax

drax Thành viên cấp 4

tranvan.muon dải màu có 72% kia kìa b, ko đạt. thời gian đáp ứng 4ms, ko đạt, chơi game thì kiếm mấy con gsync, 1ms. ko tính độ phủ ko gian màu và hỗ trợ màu nữa. màn cong nó chỉ đạt hiệu quả thị giác cao nhất khi b ngồi chínhh diện. tóm lại ko đạt.
    Kenxubntranvan.muon thích bài viết này.
  5. tranvan.muon

@drax lúc trước mình mua SAMSUNG, hok biết các số đó, là nói gì nữa, chỉ nhìn độ lớn, và nhìn tiền, 4 chai, 21 inch, vừa túi tiền, là xách về. nó hiển thị thế nào, xem dc, phía dưới màn hình, có 4 nút chỉnh màu RGB và Contrast, Gamma, Light, mình chỉ chọn mục Auto, là xong phim. he he ! :))
    Kenxubndrax thích bài viết này.
  6. bdesign

bdesign Banned

Kenxubn nếu lỡ mua màn hình led này rồi mà không ưng thì cho mình xin để dùng nhá.
    Kenxubntranvan.muon thích bài viết này.
  7. tranvan.muon

@bdesign : Ủa, vậy là thông tin trên kia, đó là màn hình LED hả ? vậy nó là đồ xịn đó, mình nghe người ta nói, LED ngon hơn LCD, mình thời xưa, là LCD lận, bi giờ, mình mới thấy, cái màn hình LED, này đây, ngon, mà mình hok có tiền thay LED, he he ! :))
  8. Kenxubn

Kenxubn Mới đăng kí

Vậy theo bác drax thời điểm hiện tại thì photoshop nên dùng con màn nào sẽ đạt hiệu quả tốt nhất. Tầm giá dưới 5tr.
    tranvan.muon thích bài viết này
  9. Kenxubn

Kenxubn Mới đăng kí

bdesign đợi em chuyển sang dùng QLED rồi em lại con LED này nhóe :))
    bdesigntranvan.muon thích bài viết này.
  10. tranvan.muon

@Kenxubn : Mấy cái LED rất bền, trên 20 năm lận, đợi e chuyển QLED, lúc đó, rùi tặng cái đồ ve chai LED, cho bdesign , chắc thành cụ già òi, ha ha ! :))
    Chỉnh sửa lần cuối: 11/3/18
    bdesign thích bài viết này
  11. 1993tantai

1993tantai Thành viên cấp 2

làm ảnh thì mua DELL, có tiền thì làm cái thunderbolt cho nó chuẩn màu :))))))))))))))))))))))
    draxtranvan.muon thích bài viết này.
  12. bdesign

bdesign Banned

Thunderbolt là cái gì vậy thày 1993tantai vui lòng giải thích rồi để em thày xem ai có thì em lại đi xin về dùng nhá.

Ủng hộ diễn đàn