Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Em đang muốn làm cái ảnh bìa thế này! Các anh,chị giúp em với

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi tunglam217, 10/5/13.

Lượt xem: 4,908

1. tunglam217 Thành viên cấp 1

...
  2. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Cái này rất khó. Chắc làm bằng Paint.
  3. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Làm cái này thì không khó bạn ạ. Bỏ chút times ra là được mà :D
  4. QwertyNoPK

QwertyNoPK Mới đăng kí

Hi vọng phím Print Screen trên keyboard của bạn vẫn còn dùng được =D
  5. Trx Time

Trx Time Thành viên cấp 2

bạn chụp ảnh màn hình , cắt cái ảnh ban đầu như cover
    Nhân 5 lần cái bg này lên thu nhỏ từng layer từ dưới lên trên
    xong !
    giờ tạo vùng chọn cho cái ảnh đại diện của từng layer từ dưới lên, sau đó đi từng layer trên xóa cái vùng chọn đấy, làm lần lượt như thế ok
    mình vừa làm và đã xong :)))))
  6. tunglam217

tunglam217 Thành viên cấp 1

Hơi khó hiểu =((
  7. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Nói chung là 1 tấm ảnh, em Resize nhỏ lại nhiều lần, đè lên nhau là ra cái Cover đó.
  8. hungsiro

hungsiro Thành viên cấp 2

trời. cái này bạn chỉ cần tưởng tượng nha. nó gồm 5 tấm giống nhau nhưng kích thước nhỏ dần nằm đè lên nhau (nhỏ trên lớn dưới ) . bạn dùng pts hặc 1 cái ứng dụng tạo ảnh bìa faceboọ trên facebook có tràn lan đấy, mở 5 cái hình như nhau rồi thu nhỏ lại (trên cùng thì thu nhỏ nhất ) thế thôi. bạn đưa link facebook đây mình làm cho. chả có gì đâu chắc mất 5 phút :)
    tunglam217 thích bài viết này
  9. Ngọc Prinny

Ngọc Prinny Thành viên cấp 3

cái này làm dễ mà, nhân layer lên và chỉnh size là xong
    nhưng đau mắt thế *_*
  10. tunglam217

tunglam217 Thành viên cấp 1

ink fb của mình facebook,com/lam.sliver giúp mình nhé! Bạn có thể làm 1 bài tut cho mình thì càng tốt! Cảm ơn bạn rất nhiều! Tại chưa đủ bài k thể chèn link đc
    hungsiro
  11. Việt Bá Vương

Việt Bá Vương Thành viên cấp 2

cái này làm trong 2p là xong
  12. Sun

Sun Mới đăng kí

Hồi lâu lâu mình cũng làm một cái như vầy, bạn chụp ảnh màn hình cái nền fb, sau đó bạn dùng ruler xác định một điểm nằm ở góc, sau đó dùng Ctrl + J nhân đôi layer lên nhưng để nó chuẩn thì bạn thu nhỏ lại từ cái tâm đã dùng ruler làm @@ nói chung là khó diễn tả quá @@

Ủng hộ diễn đàn