Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Em là mem mới, lần đầu đăng ảnh, các bác cho ý kiến dùm :)

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi NguyenThong, 24/11/13.

Lượt xem: 3,088

1. NguyenThong Thành viên cấp 1

Em mò mẫm photoshop cũng được độ 1 tháng rồi, đây là tác phẩm đầu tiên của em, ghép còn lộn xộn, mong các bác chém nhẹ tay :)
    Ảnh gốc đây ạh:
    Model: bé Lỳ nhà êm :v

...
    tieubinh03, tuanpv, nguyenlamlll4 người khác thích bài viết này.
  2. TậpTễnh

TậpTễnh Thành viên cấp 2

1 tháng mà được vậy là ngon rồi , mình đây cả năm r nhưng cũng chẳng dành món này
    NguyenThong thích bài viết này
  3. Lệ Anh trong đêm

Lệ Anh trong đêm Thành viên cấp 1

đẹp quá
  4. thanhduy7163

thanhduy7163 Thành viên cấp 1

1 tháng mà làm đc như vậy à, vậy pro rồi
  5. ghostpro278

ghostpro278 Thành viên cấp 1

bác ghi sai rồi, phải là fire dog hay hot dog mới đúng O:-)
  6. G Dinny

G Dinny Thành viên cấp 3

7. ZuoV

ZuoV Thành viên cấp 1

Anh em cho mình xin tut cái này về vọc thử, hoặc nói sơ sơ dùng tool gì cũng được! :)
  8. a0yama

a0yama Thành viên cấp 1

chủ thớt kiên nhẫn dữ thần =))
  9. kennylai9x

kennylai9x Thành viên cấp 1

có 1 sự hiểu nhầm nhẹ về firefox :v
  10. Lã Duy Tùng

Lã Duy Tùng Thành viên cấp 2

Thớt dùng Brush àh ???
  11. tuanpv

tuanpv Thành viên cấp 2

Firedod =)). Chắc bạn kiên nhẫn lắm, rất là ngưỡng mộ vs tác phẩm đầu tiên.
  12. NguyenThong

NguyenThong Thành viên cấp 1

Cảm ơn các bác đã bình luận trong bài của em. Em xin chia sẽ một chút về cách làm tý ạ. Chắc là không cụ thể được nên mong các bác thông cảm :)
    Ban đầu em dùng 1 background màu đen, công cụ Threshole (chuyển sang màu đen, trắng) và Invert trên nhiều layers để tạo ra một cái hình âm bản như thế này. Em đặt tên layer là "dog"
    Sau đó em bắt đầu ghép các hình ngọn lửa vào các đám lông, để thay đổi hình dạng cho ngọn lửa, em dùng công cụ free transform (ctrl+T), chuột phải chọn Warp.
    Các layer ngọn lửa đều để chế độ hòa trộn (blending mode) là Screen. Ở những vùng lửa mà em muốn nó cháy sáng lên thì nhân layer ở vùng đó lên nhiều lần.
    Kết quả ta được như thế này
    [​IMG]Sau đó thêm một layer hình ngọn lửa khác nằm bên dưới tất cả các layer lửa phía trên và nằm trên layer dog, đặt tên là Big Flame. Để chế độ hòa trộn là Vivid Light. Dùng lệnh Free Transform để điều chỉnh hình ngọn lửa phải phủ hết gần như là 90%. Nếu làm đúng sẽ cho kết quả như thế này: (đã invisible các layer lửa ở trên)
    Blending mode: Normal[​IMG]
    Blending mode: Vivid Light
    [​IMG]Tạo một layer nữa nằm dưới Layer Big Flame và trên Layer Dog (blending mode: normal), đặt tên là Dirt. Chúng ta sẽ tạo các bụi lửa trên layer này bằng cách dùng Brush ở chế độ Smoothing (cọ mờ), màu xám #999999 với các kich cỡ khác nhau để vẽ trên layer này tạo các đốm bụi lửa.
    [​IMG]Cho hiện (visible) tất cả các layer, ta sẽ có:
    [​IMG]Bước này đã được 90% rồi, giờ chỉ cần thêm 2 cái Adjustment Layer> Brightness/Constract và Hue/Saturation ở phía trên cùng để tinh chỉnh màu sắc lại cho vừa mắt thôi, cái này thì tùy mỗi người :D Có thể kéo Hue/Saturation để tạo lửa màu xanh như dưới đây nữa cơ :))
    [​IMG]Em xin hết, mọi ý kiến đóng góp hay có cách làm nào hay hơn mong các bác cứ bình luận. E xin sẵn sàng tiếp thu.
  13. NguyenThong

àh tý quên đây là stock ngọn lửa ạh
  14. Mixer_C6

Mixer_C6 Banned

Mình hiểu ý tưởng của bạn
    Nhưng kết quả cuối cùng phải như này chứ

ZuoV thích bài viết này
  15. NguyenThong

16. ZuoV

ZuoV Thành viên cấp 1

NguyenThong Cũng rảnh dữ lắm chứ, Free Transform từng cái lông :))
    Lúc đầu mình tưởng là kiếm mấy cái brush lửa rồi làm chứ

Ủng hộ diễn đàn