Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Em mới nhập môn xin có vài điều muốn hỏi ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Painting' được đăng bởi Takeshi phan, 14/9/14.

Lượt xem: 2,161

1. Takeshi phan Mới đăng kí

Trước hết đây là bài viết đầu tiên của em có lỗi gì mong mod và ad thông cảm .
    Mình là sinh viên đại học công nghiệp tphcm năm nhất mình học bên khoa học máy tính. 18 tuổi :)
    Em thích anime nên muốn vẽ theo kiểu 2d cũng có chút năng khiếu nhưng chưa bao giờ học vẽ cả nên ai biết chổ nào dạy vẽ 2d thì giới thiệu em với em đg ở hcm ạ
    - em định mua màu nước nhưng không biết loại nào tốt mà giá cỡ 400k trở xuống ai biết giới hiệu và chỉ chỗ mua cho em với .. ( nếu đc biết chuyến xe bus từ khách sạn quang trung đến chỗ mua thì càng tốt ạ :3 ).
    - ai có gr vẽ tranh 2d thì cho em tham gia với để em học hỏi
    Cuối cùng em là mem mới rất mong đc đàn anh chị chỉ bảo . Cảm ơn đã đọc :)

...
  2. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

Màu nước thì ở đâu mà chả có, ở vùng quê xa học sinh cũng có để học chứ đừng nói là ở sài gòn, tuy nhiên mình khuyen bạn nên mua màu Acrylic, màu này gần như vẽ trên mọi chất liệu: áo, vải, gỗ, tường, giấy... Và màu này có thể vẽ theo nhiều phong cách , nếu bạn vẽ theo phong cách màu nước thì pha nhiều nước cho loãng còn nếu muốn vẽ theo phong cách sơn dầu thì để nguyên mà vẽ.
    Takeshi phan thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn