Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Em mới làm lại cái CV, hóng góp ý của các Pro :D

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm' được đăng bởi Dũng Nhým, 20/8/15.

Lượt xem: 4,696

1. Dũng Nhým Mới đăng kí

Góp ý cho em với các bác :D

...
  2. Dũng Nhým

Dũng Nhým Mới đăng kí

ảnh bị lỗi mất rùi
    HuyCiel, Phạm Hữu Dưphandungtin thích bài viết này.
  3. phandungtin

phandungtin Thành viên cấp 1

Ôi đẹp quá bác ơi, nhìn lại CV em thấy tủi thân ghê. huhu
    Cơ mà hài cái lương 8tr5 mong muốn 9tr :v bác mong muốn thì cao lên, 10tr,13tr hay gì đó chứ :v tăng có 500k
  4. Văn Lương

Văn Lương Thành viên cấp 1

mình gét mấy cái icon sở thích vì hầu như CV ai mình cũng thấy icon như thế
    Unmber Nguyễn thích bài viết này
  5. Dũng Nhým

Dũng Nhým Mới đăng kí

phandungtin tài hồi đó ghi vào đó mà bây h ko thèm sửa lại, hehe
    phandungtin thích bài viết này
  6. TrungNguyen102

TrungNguyen102 Thành viên cấp 1

Có cách nào để cái thanh giống que kem ở hình trên cùng đừng kẹp vào giữa 2 chân không bạn. Mình thấy hơi kì khi nhìn vậy, ngoài ra nó cũng che mất chữ của bạn.
    Unmber Nguyễnphandungtin thích bài viết này.
  7. Thượng Trọng Nhân

Thượng Trọng Nhân Thành viên cấp 1

cái hình đầu chổ web designer, này nọ để dưới háng nhìn mất tình cảm quá bạn :3, với "nhận diện thương hiệu sai chính tả.
    chỉ có thế thoai còn lại tuyệt cú mèo :P
  8. phandungtin

phandungtin Thành viên cấp 1

TrungNguyen102 hahaha, que kem kẹp giữa, thánh trừu tượng nhận của em 1 lạy :))
    TrungNguyen102 thích bài viết này
  9. millioncs96

millioncs96 Thành viên cấp 1

chữ designer pastime sài kìa bác
  10. Dũng Nhým

Dũng Nhým Mới đăng kí

haha, mình cũng ko để ý cái que kẹp giữa đó >"< mình sẽ sửa lại, tks các bác hehe
  11. Gurl

Gurl Thành viên cấp 3

Cái mục "Kinh nghiệm việc làm" bác viết hoa hết làm đọc mỏi mắt quá @@
    Lên 500k có tủn mủn quá ko cho mức lương mong muốn? Mạnh dạn đề xuất lương nghìn đô đi bạn, đọc kỹ năng chuyên môn ko thể dưới nghìn đô đc ~X(
    Cậu cú đoạn dưới cùng đọc ko thuận tai và còn mang nặng văn nói quá, nghe cứ ngu ngơ ko chuyên ấy.
    Thay vì viết " tôi thấy mình xứng đáng ở vị trí Designer..." thì bạn nên thay đổi là " tôi cảm thấy bản thân rất phù hợp với vị trí tuyển dụng của Quý công ty...". Bạn nên chú ý dấu chấm, phẩy nữa, ngắt câu cho chuẩn nữa nhé - vì đối với các cty lớn đòi hỏi sự chuyên nghiệp thì những điều nhỏ như vậy lại nói lên nhiều điều về con người bạn (sự chỉn chu, thái độ nghiệm túc đối với công việc và tính cẩn thận).
    Chỉnh sửa lần cuối: 20/8/15
  12. Dũng Nhým

Dũng Nhým Mới đăng kí

Gurl thanks bác, e sẽ sửa lại như vậy :D còn về mức lương thì mình vẫn chưa sửa vẫn để như vậy, muốn mọi người góp ý về thiết kế xem ổn ko chưa nữa :D :D
  13. chirstmasBoy

chirstmasBoy Mới đăng kí

em có một số góp ý với bác như vầy :
    - về màu sắc và bố cục khá ổn
    - về phần học vấn : học ở cấp 2 hay cấp 3 là không cần thiết
    - về phần kinh nghiệm : ko nên viết hoa hết như vậy bác ạ
    - về kỹ năng : chỉ cần phần KN thiết kế thôi, mấy cái icon là không cần thiết vì đã có quá nhiều CV tương tự, nó sẽ gây sự nhàm chán và bác nên thêm phần kỹ năng mềm như giao tiếp, hay thuyết trình...
    Vậy thôi, e cũng chỉ là góp ý với bác như vậy, nếu có gì không thích mong bác bỏ qua :]]
  14. Mr.Jc

Mr.Jc Mới đăng kí

3D Skill của bạn bro quá, thông thạo hêt các kỹ năng công cụ của autodesk bạn cũng phải mất ít nhất tới 3 năm training với làm việc với nó. Riêng đối với giao diện của Maya thôi cũng đã ..... OMG !!!
    2D thì Skill Adobe sắp đạt mức 10 luôn rồi.... bạn thật bro :3
  15. Chất PC

Chất PC Thành viên cấp 2

Đẹp lắm bác ạ. Cái font chữ Dương Văn Dũng là font gì vậy?? Cho em xin tên font với :)))
  16. HuyCiel

HuyCiel Thành viên cấp 1

Ngoài trừ cái thẻ kẹp giữa 2 chân thì còn lại đều đẹp thật, mà kẹp thế nhìn cũng hay :)):))
  17. nuhong0705

nuhong0705 Banned

Ôi đẹp quá bác ơi, nhìn lại CV em thấy tủi thân ghê.
  18. pvtoan114

pvtoan114 Thành viên cấp 1

19. tóc đen

tóc đen Thành viên cấp 2

Bạn có vẻ quan tâm đến lương lậu khi mà đặt nó ở ngay vị trí thứ 2 nhỉ, theo mình thấy thì ko nên để như vậy.
    Ngoài ra với nhiều kinh nghiệm vậy tại sao ko chèn link portfolio của bạn vào c.v cho tiện. Thêm nữa, có "kỹ năng" rồi thì cũng ko cần đến "kỹ năng thiết kế" vì nó thể hiện ở portfolio của bạn rồi.
    Sở thích thì ko nên thiết kế to như vậy, theo mình thấy nhìn cv ko chỉ biết đc kỹ năng mà còn biết đc cả tính cách nữa
    Cover thì ko ổn vì ko ăn nhập với nhau, 3 cái shape kia ko hợp với hiệu ứng "smoke" /.- font size của body text hơi bị to...
    ...Toàn là ý kiến của cá nhân mình thôi :D
  20. ► HN3T.Love

► HN3T.Love Thành viên cấp 2

CV của thớt ở vị trí của mình thì mình thấy đẹp.

P.S: Thông thường cv là tự làm hay thuê nhỉ ?

Ủng hộ diễn đàn