Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Em muốn tìm cách lồng chữ vào ntn

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Song Tử, 24/4/13.

Lượt xem: 2,581

1. Song Tử Thành viên cấp 2

Hỏi hơi ngu cho em hỏi để làm cho chữ như trong hình ntn :D Trc giờ em chưa làm kiểu này :-s

...
  2. Thuy_Mattit

Thuy_Mattit Thành viên cấp 1

làm cái này siêu dễ lun, e kiếm cái vector hình lá bỏ vào ps, sau dó thêm một layer text, tạo vùng chọn của layer text xong chọn layer vecter hình xóa đi là xong :)
    dwarfkuteSong Tử thích bài viết này.
  3. Phamtuananh

Phamtuananh Mới đăng kí

Hì Cái nỳ mình biết !
    Như bạn Thuy nói là mình tìm down vecto lá về , ko thì mình vẽ = PDS cũng được rồi
    gõ text lên cái lá - kick chuột phải vào layer text chọn select layer transparency lúc này đã có vùng chọn - xuống layer lá delete rồi xóa cái layer text đi là ok
    Hướng dẫn hơi khó hiểu thông cảm :)

Ủng hộ diễn đàn