Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Em thử tí blend các bác cho em xin ít gạch xây nha

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi nolove2208, 6/11/12.

Lượt xem: 2,545

1. nolove2208 Thành viên cấp 2

[​IMG]stock[​IMG]

...
  2. vietcuong_910

vietcuong_910 Thành viên cấp 3

cái này chỉ kéo mỗi selective color là xong à :|
  3. bagiabe

bagiabe Thành viên cấp 2

Tối wá bạn! Da, mặt, khung cảnh, tất cả thấy nó đều k đẹp. Khung cảnh xanh mướt, nắng đẹp vầy mà bạn làm cho màu xanh tươi hơn, nắng lung linh hơn chút là đẹp hơn đó! Tùy ảnh chọn màu cho phù hợp bạn ạ! ^^
    Tuấn Hoàngnolove2208 thích bài viết này.
  4. nolove2208

nolove2208 Thành viên cấp 2

@@ đâu chỉ có mỗi cái đấy :(
  5. nolove2208

mình ko biết chỉnh da mẫu sáng hơn, cứ thế blend theo mấy cái làm mùa thu tren 4rum :(
  6. bagiabe

bagiabe Thành viên cấp 2

Híc... Hèn chi! ^^ Lúc đầu mình mới tập blend cũng thực hiện như bạn, rùi tự hỏi sao ngta làm đẹp mà mình làm k giống vậy. @.@

Thứ nhất là họ làm thèo màu ảnh của họ, theo đó mà tăng giảm màu sắc sáng tối. Thứ 2 nữa là chất lượng ảnh của họ tốt nữa. Mình rập khuôn nguyên bản thì k đc bạn àh! Nói chung là nếu bạn thích blend, thì bạn hãy lấy ảnh của họ và làm theo họ. Khi đã nắm rõ các bước, các phương thức chỉnh sửa, bạn sẽ biết áp dụng phần nào cho bức ảnh của mình.

Ví dụ như ảnh của bạn ở trên, mà bạn muốn biến nó thành ảnh mùa thu thì bạn fải chỉnh màu cây lá riêng, ng` riêng, rồi màu chung cho bức ảnh lại cũng riêng nữa. Chứ làm vầy màu k đồng đều, k dung hòa cho bạn 1 bức ảnh đẹp. ^^ Cố gắng thêm, chúc bạn thành công nha!
    the king, nolove2208, xuangiang10111 người khác thích bài viết này.
  7. Tuấn Hoàng

Tuấn Hoàng Thành viên cấp 2

:like:
  8. Soo Bio

Soo Bio Thành viên cấp 2

Chính xác đấy bạn à. :D
  9. BEAT

BEAT Thành viên cấp 3

TUT chỉ đúng cho stock của TUT và những bức ảnh có đặc điểm về mầu, độ sáng v.v giống TUT hoặc đã được chỉnh gốc về gần giống TUT. bạn đừng ốp thông số của TUT vào bức ảnh của mình, vì chỉ cần thay đổi 3-5% hoặc 3-5 điểm của các tool chỉnh thôi là nó đã khác nhiều rồi
    nolove2208xuangiang1011 thích bài viết này.
  10. nolove2208

uhm, cũng đang xem thêm mấy cái ebook. thank các bạn
  11. Phúc khùng

Phúc khùng Mới đăng kí

Thích con đường màu vàng của bạn hơn <3... cool :)
  12. Dung Jin

Dung Jin Thành viên cấp 2

Xóa được mấy người phía sau + làm sáng người trong ảnh thì đẹp :)
  13. Seolilihun

Seolilihun Thành viên cấp 1

chưa thể gọi là blend chỉ cân chỉnh ánh sáng.rồi hue la song:>
  14. nolove2208

:x
    chưa đủ trình bạn ah
  15. Vu Le

Vu Le Thành viên cấp 2

Không cần biết bạn làm blend hay hoe gì cả, chỉ thấy là cái ảnh này làm đơn giản, mà hiệu quả, mà mình chắc rằng bạn rõ ý đồ làm ngay từ đầu nên bạn biết dừng đúng chỗ. like mạnh. Mình đề cao ý tưởng, còn kỹ thuật k quan trọng.
    Trang Nguyễnnolove2208 thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn