Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Export Video] ra dạng MPEG4, WMV hay AVI tốt hơn ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi thienkim, 22/7/15.

Lượt xem: 16,538

1. thienkim Thành viên cấp 1

Chào các bác tình hình là em dùng phần mềm BB FlashBack quay màn hình, giờ em muốn xuất (export) file ra dạng video thì không biết ra kiểu nào tốt nhỉ ? em thử kiểu AVI (với tùy chọn Fullframe-Uncompressed) nó ra Video 32G nên em cho nó next rồi, giờ em xuất ra ba kiểu khác đó là:

Kiểu MPEG4 ra file .mp4 (dung lượng 200 mấy M, Bitrate và Bittrack thấy báo là 1330kbps)
    Kiểu WMV ra file .wmv (dung lượng 200 mấy M gần bằng loại .mp4 kia, Bitrate và Bittrack thấy báo là 3708kbps)
    Kiểu AVI ra file .avi (Xuất theo dạng AVI Microsoft Video 1, vì dạng AVI có nhiều cách xuất nhỏ hơn) thì dung lượng là 700 mấy M, Bitrate và Bittrack thấy báo là 14183kbps

Vậy theo các bác dùng để xem và up lên YouTube thì nên chọn file nào trong 3 file trên đây ?

...
  2. atvp9x

atvp9x Thành viên cấp 1

AVI la tốt nhất...Nhưng nếu upload lên Youtube thì bạn chọn MP4 nhé...nếu đc convert sang YoutubeHD - MP4 thì upload sẽ nhanh hơn...khỏi phải qua quá trình xử lý của youtube.
    thienkim thích bài viết này
  3. thienkim

thienkim Thành viên cấp 1

Uhm, mình mở xem thì thấy chúng không có gì khác lạ nhau lắm, hay là không chuyên nên không phân biệt dc ko biết nữa, ủa vậy thông số Bitrate với Bittrack không quan trọng hả ta, .mp4 như trên thì có thông số Bitrate và Bittrack thấp nhất.
  4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Voãi cả không có gì khác lạ.
  5. thienkim

Là sao thím, chém câu xong rồi thôi vậy @_@
  6. thienkim

dm, nghe lời 1 pro dùng chương trình MediaInfo check xem kiểu Codecs của các file trên là gì, thì xem chả có cái nào là kiểu H264 hết các bác ợ [​IMG] Có lẽ BBFlashBack không hỗ trợ Export ra video có kiểu Codecs là H264
  7. Cước Mor

Cước Mor Mới đăng kí

Theo mình thì bạn nên Export ra định dạng MPEG4 , thời buổi thông tin việc chia sẽ là quan trọng , định dạng này đáp ứng được chuyện đó để phục vụ cho Upload và sao chép... Các định dạng khác nặng nề không phù hợp với nhu cầu phổ thông.
  8. thienkim

:)Closed Pic, sau 1 ngày đắn đo suy nghĩ hại não, quyết định dùng file .mp4. Thank all.
    Chỉnh sửa lần cuối: 22/7/15
  9. njght

njght Mới đăng kí

nhìn chung nếu dung lượng file khi xuất ra không thành vấn đề thì MP4 vẫn là better choice bạn nhé :)
    macxdvd.com/mac-dvd-video-converter-how-to/mp4-vs-avi.htm
  10. Lee Saker

Lee Saker Thành viên cấp 2

Bạn up lên youtube thì dùng media encoder có sẵn preset cho video up youtube đó, ra file mp4.

Ủng hộ diễn đàn