Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

File AI thiết kế dung lượng quá lớn, các bác giúp em với T_T

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi bcrew_89, 18/4/14.

Lượt xem: 14,565

1. bcrew_89 Mới đăng kí

Em có thiết kế 1 background kích thước 3m x 2,5m bằng AI, có chèn vào ~ 10 hình kích thước từ (20 x 30 cm) đến (40 x 60 cm) các hình được bo tròn 4 góc bằng Round Coner và được Embed, kèm khung hình cũng vẽ bằng Rectange tool bo 4 góc. Khi save thì file rắt nặng ~ 900MB. Em cũng thử làm tỉ lệ 1/10 nhưng cũng vậy. Các bác biết cách nào hoặc em sai ở bước nào các bác chỉ em với ạ. Nặng thế này gửi mail cho nhà in chắc chết mất. T_T

...
  2. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Nó nặng từ 10 cái hình của bạn đấy! Nhưng 900Mb thì cũng ko phải là quá lớn :D Muốn giảm đi thì giảm size ảnh chèn vào ngay từ trước khi embed ảnh cơ!
  3. namluvnhung2010

namluvnhung2010 Thành viên cấp 1

Bác tạo 1 file làm việc mới và copy phần artwork của bác sang đó rồi save lại xem. Nhưng ~10 ảnh kia của bác cũng như vậy là đúng. Trước em làm có file ~2GB @"@
  4. bcrew_89

bcrew_89 Mới đăng kí

Hình trước khi chèn vào AI thì em resize theo đúng size bên PTS xong đưa qua, bây giờ có cách nào ko các bác, còn 1 cách là không embed hình vào mà copy thư mục hình + file AI như vậy có hiệu quả ko nhỉ
  5. noname_0

noname_0 Thành viên cấp 4

uhm, cứ làm 1tờ lịch (1tờ của 1bộ lịch lớn) xuất ra pdf đã là gần 1,5G ùi :P

hồi dùng con cederon mà nước mắt cứ ròng ròng t_t

nếu sửa file ảnh thì nên cẩn thận xem khi in khổ lớn có bể ảnh ko ==!
  6. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Có hiệu quả đó :D
  7. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Xuất file PDF thì giảm pdi nó lại.
  8. chanhunghn

chanhunghn Thành viên cấp 1

tất cả ảnh để link từ thư mục vào và khi xuất in thì xuất ra PDF bạn nhé, file sẽ rất nhẹ chỉ khoảng vài MB thôi.
    Vũ Việt Hùng thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn