Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Firefox bị lỗi màn hình trắng khi sửa bài viết.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi Ngựa Hoang Gemini, 27/11/13.

Lượt xem: 3,619

1. Ngựa Hoang Gemini Thành viên cấp 4

- Mình đang dùng bản Firefox 25.0 mới nhất download từ trang chủ nhưng mấy hôm nay khi mình sửa bài viết ở diễn đàn thì toàn bị lỗi màn hình trắng như thế này. Dùng bản 20.0 thì không sao nhưng hơi lag khi gõ chữ. Còn lại từ bản 25 này xuống 20 thì cũng bị tình trạng như vậy. Pro nào có thể giúp mình khắc lỗi này không? Mình đã cài đặt bản Flash Player mới cho máy và trình duyệt rồi mà vẫn lỗi [​IMG]
    - Máy mình không đú nổi Chrome với Cờ rôm nên phải dùng FF. FF nó ít ngốn Ram nữa.

Mong cả nhà ai biết lỗi này giúp mình khắc phục. Mình cảm ơn.​

...
  2. yun

yun Thành viên cấp 2

bác dùng tạm bản 2.0 đi dạo này firefox liên tục đòi update nên chưa hoàn chỉnh đâu!
  3. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Mình cũng bị lỗi này luôn @@! Hóng pro giúp :-s
    Tý Ngáo thích bài viết này
  4. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

rê chuột vào góc trên cùng (chỗ thanh address bar) có biểu tượng của flash player, click vào biểu tượng đó, hiện ra 1 bảng cứ kệ bà nó, click vào allow (hoặc allow and remember) rồi reload trang xem có ổn không ??
  5. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

6. Đoilơ ViệtDesigner

banbaonylong haha, thế chả nhẽ giờ em đố anh là bạn em sinh ngày bao nhiêu, anh đoán không đúng thì anh phải ăn thêm muối vào hỡ :))
  7. banbaonylong

biết thì thưa thốt, ko biết thì ngậm miệng lại đừng chém bậy, cái vụ hô ban ngu chưa chừa à?
  8. Đoilơ ViệtDesigner

Em gõ = tay, liên quan gì đến miệng, ban ngu gì ???
  9. banbaonylong

Eminem Sun vào giải wuyết bợn kiến-thức-ko-có-mà-khoái-chém này

trả lời chuyên môn éo đc cm j, toàn tổ lái lạc đề
  10. Đoilơ ViệtDesigner

:)) buồn cười, tự nhiên vào tổ lái, em cũng ko muốn nói với anh... nhiều lúc anh cãi nhau với họ, họ nói cho đến nỗi ko nói được gì đành im thin thít và bẵng đi :)) vụ nào thì tự tìm hiểu.
  11. banbaonylong

ui zời, thế cưng giải thích cái flash thì liên wan j đến vụ này cái?
  12. Đoilơ ViệtDesigner

xem lại #7 ai tổ lái =)) chả hiểu sao
  13. Sun

Sun Mới đăng kí

@@ thế hai cưng thích cãi nhau hông :-? chuyện bé xé ra to @@
  14. banbaonylong

Anh bảo cưng biết thì chõ mồm vào, chứ éo bít cm j vào lảm nhảm như cái thớt j cưng đòi ban ng khác đấy?

Sun bực mấy tháng nay 4rum lỗi éo ai fix, gặp thằg vào chém nhảm
  15. Đoilơ ViệtDesigner

còn cái vụ ban ngu ấy, thì em ko biết có phải là vụ code folow không, ở bên 4rum khác người ta đã vạch trần rồi, còn thằng chủ thọt có cố ý hay ko thì em không biết
    nó post bài lên 2 4rum khác, 1 4rum thì ban nó rồi, 1 4rum thì nó bị vạch trần, xong vẫn copy bài đó post vào 4rum vds
    còn em report là lừa đảo thì nó ko đúng à, em thêm từ vote ban vậy là mod cũng ban thế chả nhẽ anh kêu anh EminemSun là ngu vì ban ngu ???
    thế chả nhẽ cái 4rum này nhiều mod như anh nói ở trên là ngu sao :))

người tổ lái trước là ai thì nên xem lại, nhiều lúc nói xong ko được đi bắt lỗi khác vấn đề rồi bảo nhảm.chs
  16. Sun

Sun Mới đăng kí

Thôi được rồi, tìm được hướng giải quyết cho chủ thớt rồi thì thôi, mấy cưng cãi nhau làm cái cc gì, chuyện bé xé ra to :| tao ban hết cả hai bây giờ =)))))) ở đây ai to nhất thì nói phải nghe nghe hem :v
    banbaonylong bữa nay cưng đến ngày à :'( chuyện lỗi diễn đàn liên quan gì tới em nó đâu mà trút vào như người yêu vậy :'(
    Đoilơ ViệtDesigner em cũng nhịn tí đi :v xôi thịt bữa nay khó ở nên hơi nóng tính đó mà :))
  17. Đoilơ ViệtDesigner

Sun Lúc đầu em vào topic này xem, rồi thử = firefox, nó bị lỗi giống chủ thớt, rồi em có update cái flash player vì lâu rồi chưa update xong khởi động lại firefox, lúc đấy thấy nó ko bị lỗi nữa... thì em vào đây em cmt như thế... với cả em có ghi là "xem có ổn không" nếu không ổn thì thôi... chứ em có bảo là chắc chắn em biết lỗi này là gì, hoặc làm như thế này chắc chắn được à

gì mà anh ấy ăn nói kiểu nặng nề thiếu muối xong a cay :)
    Ai biết là cái sửa bài viết đấy nó bị lỗi gì.
    Trong khi cái đấy nếu bị lỗi thì thiếu gì thứ làm nó lỗi, anh banbaonylong bảo lỗi js sao không cùng anh Dư vớimấy ông pro code fix mà cứ để nó tồn tại lâu như thế, nói hay vậy.
  18. Sun

Sun Mới đăng kí

Đoilơ ViệtDesigner thì anh đã nói xôi thịt nó đến ngày nên nóng tánh mà, em thông cảm đi
    Còn chuyện lỗi fix thì xôi thịt hay mọi người đều ko có quyền hạn gì để fix đâu, cũng nói rồi nhưng anh Dư bận nên chưa fix nên giờ vẫn thấy nên chắc nó bực thôi :) nãy cũng nói anh Dư rồi, hi vọng nâng cấp diễn đàn xong lỗi sẽ được fix :) chuyện dài dòng khó giải thích nhưng túm lại là toàn các thành viên lâu ở diễn đàn rồi, cố gắng giữ hòa khí với nhau nào :)
  19. Nguyễn Thiết

Nguyễn Thiết Thành viên cấp 2

Từ trước đến giờ toàn dùng Chrome nên chẳng biết cái vụ này :)
  20. Leo_Gió

Leo_Gió An ninh xóm

Căng đét, có thế mà lão.Xôi xả hÀng e nó ghế thế. Đến ngày hay sao mà nhạy cảm vậy. Đọc cmt của Doilo chả có chỗ nào đáng nói cả @@ chỉ là đưa ra một hướng giải quyết cho lỗi đó thôi mà. k đúng thì dùng cách khác. Ai chả biết bác có chuyên môn,nhưng mỉa mai người khác kiểu này là k có hay ><

Ủng hộ diễn đàn