Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[First manip] Can't stop me

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Hạt Chanh, 10/7/14.

Lượt xem: 2,256

1. Hạt Chanh Mới đăng kí

Chào các anh chị, cô chú, em là mem mới của diễn đàn :D thực ra cũng không mới lắm vì lập nick mà toàn quên mk rồi cũng lười tìm lại...
    Em sinh năm 2000 và mới động pts hơn 1 năm. Hôm nay không có việc gì để làm nên làm cái manip thử cho vui, nhân lấy cái đăng lên diễn đàn :))
    Cái này có 2 bản, cái trong sáng cái đen tối thôi ạ :3

Stock

Ít stock lắm ạ :-s lúc đầu có ghép cả cây cối, sói và con trăn nhưng thấy nó không thật nên bỏ đi hết :-s

Ver 1: Sau khi set lại size cho vừa với topic thì nó bị LQ ạ =((

Ver 2: Em thích bản này hơn, mỗi tội cái mặt hơi tối

Cảm ơn mọi người đã theo dõi :D Nếu được xin hãy cho em một comment góp ý >:D<

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 11/7/14
    Phạm Hữu Dư, hatay1712, Marsu-kµn3 người khác thích bài viết này.
  2. TPaine

TPaine Thành viên cấp 2

Em cho mọi người xem stock mới nhận xét đc. Nói chung tạm thời thấy em blend màu đẹp đó
    Hạt Chanh thích bài viết này
  3. Vũ Luân

Vũ Luân Mới đăng kí

like :3
  4. Cris89

Cris89 Thành viên cấp 2

em ơi stock
  5. heinekenfpt

heinekenfpt Thành viên cấp 2

chắc stock bao gồm 3 phần chính
    Mod - Khung cây làm viền - cây cối làm background phía sau
    Bướm bay thì miễn bàn
    Ko biết có phải tác phẩm của bạn hay ko, nhưng thấy watermark là deviantart.com
    trên deviantART, manip chuộng kiểu này lắm
    bố cục gần như y chang @@
    viethq thích bài viết này
  6. Nguyễn Gia Khang

Nguyễn Gia Khang Thành viên cấp 2

show stock đi bác, màu đẹp đó
  7. Hạt Chanh

Hạt Chanh Mới đăng kí

TPaine Cris89 Nguyễn Gia Khang Em up stock rồi ạ ^^ cảm ơn các bác ^^
    heinekenfpt Watermark DeviantArt là nick của em ạ ^^ Stock không nhiều như bác nói tại em mới tập làm, lúc đầu cũng tính ghép cây cỏ nhưng ghép chưa được thật nên lấy luôn Background của họ :-s bố cục thì em không rõ vì cũng mới ghép lần đầu, nếu có giống ai quá thì em xin lỗi:-s
  8. khongacc

khongacc Thành viên cấp 1

Mình thì thấy màu của nhân vật nó khác với màu cảnh. Kiểu 1 đậm 1 nhạt, không ăn nhập. :3
  9. Hạt Chanh

Hạt Chanh Mới đăng kí

khongacc dạ vâng, có lẽ cái bên trên thì đỡ bị đậm nhạt hơn dưới (theo mắt em) ^^ em sẽ chú ý và sửa trong những lần sau ^^
  10. heinekenfpt

heinekenfpt Thành viên cấp 2

Hạt Chanh căn bản a thấy nó giống ở trên deviantART, vì cái stock background của e dùng rất đc chuộng trên deviantART thì phải, căn bản nó đã là 1 tác phẩm manip
    :D Căn bản em blend màu rất đẹp
    Nhưng em đổ bóng nhân vật nữ chính bị sai rồi :D bóng đổ ngay dưới chân, đáng ra bóng phải kéo dài về chân ảnh luôn thì thực hơn :D
  11. Hạt Chanh

Hạt Chanh Mới đăng kí

heinekenfpt Dạ vâng, cảm ơn anh ^^ em sẽ rút kinh nghiệm về vụ đổ bóng này, chắc cần ngồi xem vài chục cái TUT nữa :v :v
  12. Nguyễn Gia Khang

Nguyễn Gia Khang Thành viên cấp 2

Mình thấy cũng như #10 thôi đổ bóng dài ra, chỉ cần coi thêm về hướng sáng để đổ bóng thôi làm vài chục TUTs nữa nghe gê quá :"))~
  13. forus228

forus228 Thành viên cấp 2

Đẹp đó chứ, chú ý cách đổ bóng nữa là xong
  14. behemap

behemap Thành viên cấp 2

thế hệ 10x khá nhỉ! :)

Ủng hộ diễn đàn