Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[ Flyer ] Đánh giá giúp mình 1 bài thi bị loại...

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Rin hêu, 11/8/15.

Lượt xem: 1,718

1. Rin hêu Thành viên cấp 1

Thật ra là mình tham gia 1 contest trên freelancer.
    Người ta muốn redeign lại 1 cái flyer trông cho hấp dẫn hơn.
    Nhưng vừa nộp bài 1 ngày thì bị từ chối rồi. :((:((:((
    Mong mọi người góp ý nhiệt tình để em biết đường sửa chửa cũng như phát triển hơn.
    Thank m.n nhiều ạ.

Gốc.......

Và đây là của em.....

...
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  2. mrcoiversion2

mrcoiversion2 Thành viên cấp 3

của bác nhìn ngon hơn chứ nhỉ, đưa logo lên đầu nữa, chắc nó chôm file rồi lặn luôn :(
    Rin hêu thích bài viết này
  3. MichaelDinh

MichaelDinh Thành viên cấp 2

Theo mình thì mẫu gốc làm tốt hơn.
    Đánh giá sơ thì mẫu của bạn bị khá nhiều lỗi về layout, ví dụ như " lỗi mồ côi " : text nhảy lung tung không hợp lý, canh đều 2 bên để trong rõ hơn. Lỗi này nhỏ nhưng designer thì không nên mắc phải.
    Phần text lỗi: " bồ zồ phét xình nồ " chạy hàng rồi, " semi..." gì đó nhỏ quá k nhìn rõ.
    Thân ái và quyết thắng :)
  4. MichaelDinh

MichaelDinh Thành viên cấp 2

Kinh nghiệm của mình là không nên nhìn tổng thể, hãy để ý đến nhưng cái nhỏ nhất :)
    Chúc bạn thành công!
  5. Justin Nguyễn

Justin Nguyễn Thành viên cấp 2

1.Bạn không nên tùy tiện đặt text lên hình ảnh như thế, nếu đặt thì phải có mục đích rõ ràng hoặc ảnh được chụp hoặc thiết kế phù hợp với việc đặt cùng text (nhiều chỗ còn chả nhìn thấy chữ luôn)
    2. Logo đặt ở chỗ kia thật không trang trọng chút nào - nhìn vào chả nhận ra là logo luôn. Lý do tại sao các bạn thiết kế logo luôn vẽ lưới và quy định các khoảng trống xung quanh logo (nơi mà gọi là sự tôn trọng logo). Logo phải đặt ở 1 khu vực trống và không bị các thứ khác "làm phiền".
    3. Các thông tin chính phụ bạn sắp xếp vô cùng rối rắm và lộn xộn
    4. Flyer màu đen ... Thường thì mảng fashion các bên mới làm màu chủ đạo màu đen, vì màu đen gợi sự sexy và bí ẩn. Nội dung flyer của bạn mà để đen đen thế kia, ảnh đen trắng xong bo khung, mình liên tưởng đến mấy vụ đưa tang
    Đạt PhanRin hêu thích bài viết này.
  6. Rin hêu

Rin hêu Thành viên cấp 1

Thank tất cả mọi người.
    Mình sẽ cố gắng sữa chữa...^^
  7. kubi_coffee

kubi_coffee Thành viên cấp 2

trên freelancer cũng tùy chủ project thôi...biết đâu người ta thấy không thích thì loại thôi..chứ không nghĩ xâu xa đến zậy đâu :3
  8. tran00minh00hieu

tran00minh00hieu Thành viên cấp 1

Chắc do chữ quá nhỏ, nhìn không rõ !, không có màu sắc nên không bắt mắt ... :)
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn