Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Font chữ trong PTS bị nhỏ

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Gavn_It, 3/2/15.

Lượt xem: 2,610

1. Gavn_It Thành viên cấp 1

Em vừa cài xong bản PTS CC và IIlus CC trên máy nhưng khi bật lên nó bị nhỏ font chữ quá. em có att cái ảnh lên bác nào biết cách khắc phục thì chỉ em với
    .thanks

...
  2. Gavn_It

Gavn_It Thành viên cấp 1

3. buttre_07

buttre_07 Thành viên cấp 2

Bạn xem chỉnh lại độ phân giải của màn hình máy tính đi. Đã bao giờ bị thế chưa? Những phần mềm khác có bị sao ko?
    Gavn_It thích bài viết này
  4. Gavn_It

Gavn_It Thành viên cấp 1

Các phần mềm khác bình thường bạn à :(. phân giải mình chỉnh rồi mà vẫn ko đc :(
  5. buttre_07

buttre_07 Thành viên cấp 2

Thế thì ko sao đâu, phần mềm đó nó thế đấy. Chắc bạn cài phần mềm này lần đầu trên máy tính này.
  6. Gavn_It

Gavn_It Thành viên cấp 1

font chữ nhỏ quá bạn à :( ! khó nhìn lắm
  7. Sâm Trần

Sâm Trần Thành viên cấp 2

Của mình cũng vậy mà có gì khác đâu
  8. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Font nó mặc định kích thước vẫn như vậy thôi, nhưng cũng phải công nhận là thỉnh thoảng khi cài lại mới hoàn toàn hoặc restore lại thì nó bị thay đổi kích thước có nhỏ hơn chút thôi nhưng sau đó lại bình thường trở lại.
  9. sunday1630

sunday1630 Mới đăng kí

Xin chào các anh chị
    do em mới tham gia nên không thể tạo bài mới được nên mạo muội nhờ anh chị ở đây giúp em,
    em có down 1 font http: // font.vietdesigner.net/2013/09/sans-serif-uvf-tillom-viet-hoa_18.html là font này ạ,
    nhưng em không biết làm sao dùng được decor,
    anh chị nào biết chỉ em với, chân thành cảm ơn
  10. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

sunday1630: Chả có lý do gì mà lại bảo là không thể lập bài viết mới kể cả là thành viên mới đăng ký, đồng chí đọc lại ngay hướng dẫn sử dụng diễn đàn đi nhé!

- Còn vấn đề như đồng chí miêu tả ở font là do đó là loại font Ornament nên nó có hiển thị trong Glyphs panel của Illustrator thôi, muốn có thì cài Ai vào sẽ có.
  11. N.P

N.P Thành viên cấp 4

Có thể là do màn hình máy của bạn đó, 17 inch chẳng hạn.
  12. sunday1630

sunday1630 Mới đăng kí

Cám ơn bạn nha, vì mình post có link nên không được bạn thông cảm,
    vậy là photoshop củng không được phải không?
    mình không chuyên về mãng đồ họa
  13. N.P

N.P Thành viên cấp 4

#12: Đối với Tillom Ornament và Border, trong PS bạn chỉ có thể gõ ra các glyphs đơn giản nhất: A - Z, a - z, 0 - 9 rồi mấy ký tự đặc biệt khác. Chỉ có bảng glyphs của AI mới đầy đủ.
  14. drax

drax Thành viên cấp 4

Ps tự nhận theo phân giải của màn hình và card đồ họa thôi mà, không thích thì chỉnh to lên theo tỉ lệ để tránh méo hình. M từng dùng màn Dell 30 inch của cty, nó tự nhận 60 Hertz, phân giải full hd luôn, miễn chỉnh, cũng để luôn cho hình ảnh nó nét. Xem HD MKV trên cái màn 30 in sướng thật.

Ủng hộ diễn đàn