Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Game và các sản phẩm mình đã làm.

Chủ đề thuộc danh mục 'Thiết kế ứng dụng điện thoại - Mobile Apps' được đăng bởi McLinh, 5/9/15.

Lượt xem: 4,999

1. McLinh Mới đăng kí

Xin chào mọi người.
    Tham gia đã lâu mà giờ mới dám up ảnh khoe của với mọi người và có đôi lời muốn chia sẻ.

Mặc dù đã tham gia làm game mobile được gần 3 năm nhưng mình thấy buồn vì nền game mobile Việt Nam chỉ chủ yếu là chỉnh sửa các game có sãn. Và thật buồn hơn khi mình cũng là 1 trong số những người sinh sống bằng cách đó.
    Nhờ làm freelancer mình mới có thể sáng tạo, tự mình làm sản phẩm và có thể cảm thấy một chút tự hào trong đó.

Đôi lời nói nhảm vậy thôi :D

Xem đầy đủ tại: behance.net/mclinh

Thank for watching :)

...
    t0nguyen95, Phạm Hữu Dư, iViperious2 người khác thích bài viết này.
  2. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

ủa mà thớt là thiết kế hay lập trình Game.
    trước cũng làm freelancer thiết kế về Main Game cho điện thoại chạy Java, IOS và Android.
  3. McLinh

McLinh Mới đăng kí

Mình thiết kế ạ.
    Cũng làm được gần 3 năm này rồi ạ
  4. Estron Stiwdio

Estron Stiwdio Thành viên cấp 2

Mình cũng làm đồ họa game được 2,5 năm rồi này. Có gì qua behance mình chơi nhé:
    behance.net/alien3287
    Chủ yếu toàn game clone thôi. Nhưng đc cái mình thích vẽ game, nên như thế nào cũng được.
    PanDa2010 thích bài viết này
  5. PanDa2010

PanDa2010 Thành viên cấp 1

Nhìn các thiết kế của Estron Stiwdio rất đẹp, không thua các games của nước ngoài. Trước follow trên behence không biết là cũng ở HN. Hôm nào rảnh hướng dẫn mình chút được không ^^
    Estron Stiwdio thích bài viết này
  6. Estron Stiwdio

Uh, thoải mái bạn!
    Mình cũng muốn làm quen với các bạn làm đồ họa cho game di động khác.
  7. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Vẽ tay chắc cũng đẹp.:)
    Estron Stiwdio thích bài viết này
  8. McLinh

McLinh Mới đăng kí

Em cũng làm game clone, nhưng toàn chỉnh sửa nên em coi như không phải của mình.
    Mấy cái em làm này là làm freelancer mà ra nên mới dám up :D
  9. SerdyKee

SerdyKee Thành viên cấp 1

:D tr cũng làm cơ mà 2 app đình chỉ trên Store với thời gian ko có nên tạm dừng 1 thời gian :D bạn nào có dự án nào cho mình làm với :D
  10. Estron Stiwdio

Mình làm game clone, nhưng phải vẽ lại từ đầu, mấy dự án nhỏ mà đăng trong 1 topic ở 4rum này thì mất khoảng 1,2 tuần còn mấy dự án gần đây toàn từ từ 2 tháng - 6 tháng cũng vất cho nên có thể nói là tuy clone gameplay nhưng đồ họa hoàn toàn là của mình.
    Bạn cứ đăng và ghi là clone game là đc rồi, dù gì cũng mắc công nghĩ cách sửa.
  11. cuongener

cuongener Mới đăng kí

chưa tả được chất mà bạn muốn :) , chọi style trong ý tưởng viền ống nước real rỉ sét đi kèm style candy bóng fantasy, làm giảm chất game và bị rối.
    Các nhân vật bên dưới nên tả mảng , tả khối bôi nhiều nhìn không clean
    Có thể tham khảo các game như budding monster
  12. hacker0044

hacker0044 Mới đăng kí

Vậy là thiết kế xong là phải có thêm phần lập trình nữa nhỉ?
  13. McLinh

McLinh Mới đăng kí

Vâng, em chỉ làm phần đồ họa thôi ạ
  14. damtuan

damtuan Mới đăng kí

mình cũng làm game mobile nhưng làm về bên website tải game, hình ảnh thì mình cũng hay đi copy của các bạn cho nhanh, mỗi lần dùng photoshop chỉnh sửa lại thấy mất rất nhiều thời gian :)
  15. McLinh

McLinh Mới đăng kí

Trước mình cũng làm vậy nhưng giờ tự thiết kế hết, ko chơi coppy nữa :D
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn