Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Gặp rắc rối với lasso tool trong ps cs6

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi ngocanpk81, 28/3/13.

Lượt xem: 4,313

1. ngocanpk81 Thành viên cấp 1

Em dùng lasso tool theo 1 tut online để làm thêm hiệu ứng sét cho hình ảnh sau nhưng sau khi thực hiện xong hết các bước thì không hiểu sao lại còn lại cái phần viền lúc em dùng lasso tool @@ giờ em xin gửi link tut :
    ặc em chưa đủ bài viết để post link tut làm hiệu ứng sét của bên quangtrimang ạ các bác search gg là ra ngay :D
    còn đây là ảnh của em sau khi làm xong ạ
    :) bác nào chỉ cho em biết mình sai ở công đoạn nào cũng như làm thế nào để khắc phục được không ạ :) tập tành vào nghề nên bỡ ngỡ nhiều :D

...
  2. IrisSK

IrisSK Thành viên cấp 1

Sử dụng Lasso Tool trong CS6 để làm mờ nét đường viền dùng Feather - Shift F6 chỉnh thông số phù hợp nha bạn. Tùy kích thước hình ảnh mà thiết lập, nếu khoảng 500 px thì feather 2 là ổn.

Còn muốn trông thật hơn nữa bạn dùng tẩy, set up opacity xuống dưới 50% và flow khoảng 5% (nằm trên thanh property), tẩy mờ dần từ từ từng lớp các đường xung quanh.
  3. ngocanpk81

ngocanpk81 Thành viên cấp 1

ý e nói là cái viền của lasso tool còn sót lại trong hình ấy bác @@! bác nhìn 2 bên tia sét ở giữa khoảng 1cm có cái đường xanh xanh ấy ạ @@ sao trong tut làm thì k có mà em làm xong nó lại ra cái đường đó hic @@

Ủng hộ diễn đàn