Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Gấp - Tư vấn về lắp đặt thiết bị phát Wifi

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi thienkim, 25/4/14.

Lượt xem: 2,105

1. thienkim Thành viên cấp 1

Anh em cho mình hỏi phát là trên 1 diện tích mặt sàn 40x20m = 800m2 không có vật cản nào đáng kể và số người tối đa trên diện tích đó vào khoảng 160 người, về Access Point thì như các bác đã biết nó có thể chịu ảnh hưởng của các yếu tố sau: chúng ta cấp cho nó bao nhiêu băng thông ? 1 Access Point chịu được mấy người truy cập cùng lúc ? và bán kính phát sóng của nó là mấy m, chất lượng AP mà chúng ta mua ? Vậy thì với các đặc điểm trên thì cần lắp mấy cái Access Point trên diện tích đó để đảm bảo tốc độ truy cập cho mọi người, xin anh em tư vấn

...
  2. thienkim

thienkim Thành viên cấp 1

Mình quyết định là mỗi tầng cho 2 cái Wireless Access Point, vậy anh em tư vấn nên chọn loại nào để đủ dùng, ưu tiên hàng Tenda và Tp-Link, mình nhắm con Tenda W150D Wireless-N Access Point và con Tp-Link 940N đủ xài ko nhỉ
  3. Đầu gấu Vietdesigner

Đầu gấu Vietdesigner Thành viên cấp 3

Sang Voz hỏi chuyên gia nhé, bên này liên quan gì
  4. thienkim

thienkim Thành viên cấp 1

5. Đầu gấu Vietdesigner

Đầu gấu Vietdesigner Thành viên cấp 3

Đệch =)) ai mới là người không biết ở đây ?
    bạn có biết là mục này là mục do admin mở thêm thôi không . Về cơ bản là rất ít người quan tâm mấy vấn đề này trên vietDESIGNER nên mình mới bảo bạn qua voz hỏi cho chuẩn
    nhìn xem bài đăng từ 29/4 mà có ai quan tâm không
    P/s: kia không phải mặt mình .
  6. a Koi

a Koi Thành viên cấp 2

Đôi khi mình thấy thân thuộc, yêu thích vs diễn đàn nào, thì có vấn đề mình cũng hay lên đó hỏi, dù ko liên quan nhiều nhiều lắm. :). Nhưng bạn Đầu gấu góp ý cũng đúng, bạn thienkim sao mà nói nghe dữ quá vậy:D
  7. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

mình chỉ biết mua modem, router, mua dây nối linh tinh modem và router, sau vào router bật wizard nó tự setup do nhìu thông số chả bít nó là cái j cả.

Ủng hộ diễn đàn