Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Ghép phần chân người vào nền mà nhìn như thật

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi firephoenix, 27/11/12.

Lượt xem: 8,571

1. firephoenix Mới đăng kí

Tôi ghép thử ảnh cô gái vào nền background. Mới chỉnh qua nhưng có phần chân thì tôi thấy k thật lắm, cô gái như đang bay. Vậy phải chỉnh như thế nào để ảnh thật hơn?:

Trường hợp này Tôi tách hình nhân vật xong,muốn chỉnh để có phần chân nhân vật đang đứng trong lùm cỏ như ảnh dưới thì phải chỉnh như thế nào ?Mong được các bạn giúp đỡ:
    Thanks các bạn nhiều!

...
    Phúc Đào thích bài viết này
  2. thanhhuy_

thanhhuy_ Thành viên cấp 3

theo í kiến cá nhân về hình 1 thì do bạn chưa tạo đc màu của MOD với BG phù hợp, thứ 2 là do tỷ lệ của BG với MOD, thứ 3 có thể là do góc chộp của 2 hình là khác nhau ( e còn mơ hồ về phần ghép ảnh nên ko bít làm sao cho 2 hình ở 2 góc chộp khác nhau hòa thành 1), thứ 4 là bạn thiếu bóng đổ cho mod và hướng ánh sáng chíu vào Mod.

còn hình 2 thì bạn cứ tưởng tượng chân MOD thế nào mà ghép hoặc vẽ hoặc lụm chân của ai đó bỏ vào chứ :D chứ bên dưới toàn cỏ là cỏ bít đường nào mà tách :D

em còn cùi mía nên chưa chắc đúng. bạn chờ cao thủ vào phân tích nha ^^
    firephoenix thích bài viết này
  3. Dinh Cuong

Dinh Cuong Thành viên cấp 3

ảnh một thiếu bóng với lại màu sắc chưa đều nên nhìn vậy thôi
    còn cái thứ hai thì cứ để phần tách đè lên sau đó dùng mask hoặc E để xóa đi nhửng phần khuất cũng có thể là tách phần cỏ che ra đưa nó lên đầu
  4. Mèo Heo

Mèo Heo Admin Việt Font

Pic 1 người bị bóp!!
    bạn nên kéo bề ngang lại một tí và tạo bóng đổ cho là nhìn thật hơn! :)
  5. Baolambor

Baolambor Thành viên cấp 2

ý kiến của mình :
    ảnh 1 thì chọn bg phù hợp vs mod (màu, ánh sáng, tỉ lệ).....
    ảnh 2 thì ko tách dc rồi bạn à.........vs lại ảnh đẹp qá r...tách làm gì???? :D
  6. firephoenix

firephoenix Mới đăng kí

Đọc và đã hiểu các ý của bạn. Bóng đổ và tạo màu thì ok rồi. Vấn đề ở pic1 là bước 3:Góc chụp khác nhau nên nhìn cô gái như đang bay...
    Ảnh gốc cô gái thì chụp gần và BG nhìn hơi xiên lên trên. Trong khi BG mới lại hơi bằng bằng nên không khớp được. Vậy các bạn xử lý nó như thế nào cho 2 hình hài hòa vậy? Mình thử cắt 1 vùng ở BG rùi đẩy xiên lên nhưng thấy BG lại k ăn nhập.
  7. Fly Nguyễn

Fly Nguyễn Thành viên cấp 4

Đọc qua các Tut Manip trong phần Photoshop Tutorial của 4r bạn sẽ biết làm cách nào để thật hơn :like:
  8. yaibakiemz

yaibakiemz Thành viên cấp 1

pic 1 người bị kéo rồi.... bạn chỉnh màu hợp lý nha.. phần model vs nền k ăn nhập về màu sắc đó ... có bóng đổ hợp lý bạn....
    pic 2 chắc phải cắt cỏ rồi đè lên chân thôi... brush nhẹ cỏ cho đừng thấy vết cắt...
    ý kiến của mình là zj ^^
  9. Phúc Đào

Phúc Đào Thành viên cấp 2

hình mod và hình bag chất lượng và hình ảnh hoàn toàn khác nhau ghép cỡ nào vào nhìn vẫn xấu :)

Ủng hộ diễn đàn