Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giải thích giùm mình hiện tượng này là như thế nào?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi mileyvo, 1/8/12.

Lượt xem: 2,317

1. mileyvo Mới đăng kí

Mình đang sử dụng PS5 .Khi mình dùng Spot Healing Brush Tool để xóa mụn hay xóa hình người ở background thì thấy xuất hiện mắt ảo hay mũi ảo tại nơi vừa mới xóa. Nhờ mọi người giải thích tại sao bị như vậy và cách khắc phục.Xin cám ơn.

...
  2. thaituan_boy_dt

thaituan_boy_dt Thành viên vui tính

bạn để opacity lớn quá rùi.. kaka
  3. mileyvo

mileyvo Mới đăng kí

vậy thì chỉnh lại ntn vậy bạn?????
  4. Tiểu Thiên

Tiểu Thiên Thành viên cấp 3

:) là 1 phần mềm chứ không phải là con người tất nhiên sẽ có những thao tác không theo ý mình được, giảm opacity xuống , brush nhỏ lại xử lý vùng cần làm thôi, đôi khi brush quá lớn nên nó chép lại ảnh
    mileyvo thích bài viết này
  5. Lynk V

Lynk V Thành viên cấp 1

xóa Cs5 đi cài Cs1 bạn ạ :>
  6. InvisibleMan

InvisibleMan Thành viên cấp 2

Tắt Photo shop đi. Giữ Alt + Crtl + Shift rồi bấm vào icon PS khoảng 2 giây. Nó sẽ hỏi đưa PS về setting mặc định không? Bạn chọn Ok là được. Cái này cho các bạn nào hay bị lỗi PS dùng như thế này thì ok.
    them56mileyvo thích bài viết này.
  7. mileyvo

mileyvo Mới đăng kí

Hic , mình để cọ ở 25 Opacity ở 35% cũng thấy mắt ảo mờ mờ, Opacity nhỏ quá thì ko xóa đc mụn, lớn hơn 60% thì xuất hiện mắt ảo????!!!!!!!!!
  8. xversion1

xversion1 Thành viên cấp 3

Bạn chụp cả màn hình lên đây xem nào, nó thành mảng thì mới Opacity chứ xuất hiện mắt thì còn Opacity gì nữa.
  9. mileyvo

mileyvo Mới đăng kí

Nó bị vậy á, mắt ảo và vết đen

10. InvisibleMan

InvisibleMan Thành viên cấp 2

Tốt nhất là reset lại cái PS là ok liền. Mấy khi ai bị như thế này đâu.
  11. Hàn Phong

Hàn Phong Cựu quản trị

Bạn lấy ở vùng da tương tự với vùng da cần xóa mụn, chứ da mặt thế này mà đắp tóc lên thì bó chiếu. Lưu ý nữa là xài brush với size nhỏ đủ để chấm xóa mất mụn thôi, không để brush quá lớn, không giữ chuột mà kéo liên tục, chấm xong thả, lấy mẫu da, chấm xong thả tiếp, cứ để 1 chỗ mà kéo vậy thì nó ra như trên là đúng rồi
  12. Mạnh

Mạnh Thành viên cấp 1

Dùng patch có phải ngon hơn không? xong blur lại là đẹp ngay ấy màB-)
  13. mileyvo

mileyvo Mới đăng kí

Hàn Phong: mình đâu có đắp tóc lên da mặt đâu bạn, mình đang xóa mụn đó chứ, mà nó ra như vậy =.='
  14. anhnguyen125

anhnguyen125 Thành viên cấp 1

Mình thì nghĩ giống Hàn Phong vậy á. Bạn này thử mỗi lần bấm từng đốt thôi, đừng có rê chuột. hix, không biết nói sao nữa

Ủng hộ diễn đàn