Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Giỗ Tổ Hùng Vương] - Kêu Gọi Chế Tranh Cổ Động Vua Hùng Dạy Con

Chủ đề thuộc danh mục 'Sự kiện - Cuộc thi' được đăng bởi Triết Nho, 21/4/15.

Lượt xem: 15,006

1. Triết Nho Mới đăng kí

Chào các bạn,

Mừng ngày giổ tổ sắp tới, mình đã vẽ áp phích “Vua Hùng Dạy Con” bằng màu nước theo phong cách Uncle Sam của Mỹ để phản ánh các vấn đề xã hội tại Việt Nam.

Phiên bản gốc là để chỉ trích việc nói tiếng Anh xen tiếng Việt vô tội vạ.

Lễ Hội đền Hùng hằng năm cũng có những vấn đề muôn thuở nên mình với mấy người bạn chế thêm 3 cái, mong muốn là nó sẽ lan rộng và tạo sự thay đổi cho lễ hội năm nay.

Nếu các bạn có cùng mong muốn giúp đất nước tươi đẹp, văn minh hơn thì hãy thoải mái chia sẻ.

Nhưng cái quan trọng nhất là:

1. Áp phích này mình làm là cho cộng đồng.
    2. Các bạn có thể sao chép, chỉnh sửa hay thay đổi câu từ để làm cái mới.
    3. Tuy nhiên, mình chỉ mong các bạn sẽ dùng nó vào mục đích cao cả.

Ngoài ra, nhờ Vietdesigner Font mà mình đã có kiểu chữ Agency để làm cái áp phích này.

Chúc cả nhà đón ngày lễ sắp tới vui vẻ cùng thiết kế.

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 21/4/15
  2. thanhtaitl

thanhtaitl Thành viên cấp 2

Hay và ý nghĩa lắm, cái này nên treo gần đền Hùng nhễ
    Triết Nho thích bài viết này
  3. huyhoangdlu

huyhoangdlu Thành viên cấp 2

ông nào chế dạy được cái bọn bác sĩ không nhận phong bì mà vẫn vui vẻ, công an giao thông ko nhận đút lót, con em đi học không phải chạy trường chạy lơp.......đi đâu mà đông là xếp hàng. Nói chung là bài trừ dc cái văn hóa trẻ trâu
  4. khachremlanh

khachremlanh Mới đăng kí

Xin phép bác[​IMG]
  5. totaro

totaro Mới đăng kí

Chủ thớt không share ảnh gốc để mọi người chế thêm a :D
  6. PhanThang

PhanThang Mới đăng kí

totaro chỉ cần xóa dòng chữ dưới rồi thay chữ mình vào là được mà bạn. Còn dòng TA MUỐN CON là nguyên bộ đi theo với hình poster lun ^^
  7. nguyenhung.case

nguyenhung.case Mới đăng kí

Bác làm đẹp quá!
  8. SilverLance

SilverLance Thành viên cấp 2

mình chỉ nghĩ ko nên nhét chữ vào mồm tổ tiên dù là mục đích tốt
  9. donaldlong

donaldlong Mới đăng kí

Chào các bạn,

Sáng nay xem trên facebook mình thấy có nhiều người chia sẽ tranh cổ động ở trên.
    Mình thấy ý tưởng của các bạn rất tốt, nhưng mình có ý kiến như thế này.
    Việc đem hình ảnh Vua Hùng để chế ảnh cổ động là không nên. Các bạn có thấy ảnh cổ động nào trên facebook về Nhật Hoàng, Nữ hoàng Elizabeth không? Và bạn có dám lấy ảnh Chủ tịch Hồ Chí Minh để chế không? Câu trả lời dĩ nhiên là không. Những người mà chúng ta tôn trọng, kính mến thì chúng ta không đem ra chế ảnh.

Từ năm 2007 đến giờ chúng ta được nghĩ lễ giỗ tổ Hùng Vương. Đây là ngày hội truyền thống của dân tộc Kinh tưởng nhớ công lao dựng nước của Hùng Vương. Nếu bạn cảm nhận được công lao to lớn của Vua Hùng thì chắc bạn sẽ không đem ảnh ra chế.

Còn nếu bạn nghĩ rằng: " Vua Hùng là ông nào, có biết mặt mũi thế nào đâu? Cứ vô tư mà chế." thì thật là đáng buồn, nó còn buồn hơn gấp trăm lần cái việc nói tiếng Anh xen tiếng Việt vô tội vạ.
    phuongthustudioLanaya65 thích bài viết này.
  10. lienlost

lienlost Banned

Bán Buôn Túi Xách
    Bán Sỉ Túi Xách
    Bán Buôn Túi Xách Giá Rẻ

Ủng hộ diễn đàn