Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giới thiệu trang web cgpeers.com chứa nhiều tài nguyên thiết kế

Chủ đề thuộc danh mục 'Kinh nghiệm / Kiến thức dành cho designer' được đăng bởi Dalthedragon, 1/6/15.

Lượt xem: 38,323

1. Dalthedragon Mới đăng kí

Xin chào mọi người, mình xin giới thiệu mọi người một trang web mình hay lên để tìm kiếm tài nguyên với tuts, đó là cgpeers.com. Các dạng tài nguyên có thể download rất nhiều, đa phần là liên quan đến vfx và 3D nhưng vẫn rất hay xuất hiện những phần dùng cho Ps hay Ai. Ngoài ra còn có các tuts hay khoá học tính phí (có cả tuts painting của sakimichan) và các tạp chí về design và painting như 2D Artists, ImagineFX...
    Đây là một private tracker nên mọi người cần lưu ý các quy định để tránh bị ban. Các quy định cũng khá dễ chịu, nếu lịch sự seed thì đảm bảo có thể tận dụng nguồn này vô tư. Một số quy định và tips:
    1. Được đăng kí vào ngày 1 và 14 hàng tháng, ngoài thời gian này close đăng kí.
    2. 0-10 GB đầu cần ratio là 0. Tức là có thể download miễn phí 10 GB đầu tiên thoải mái. Mình khuyên trong 10 GB này nên download những file nhỏ khoảng 700 MB mới được upload và đang hot để lấy ratio, những file dạng này thường là tuts hoặc tạp chí. Nếu file nào google mà có trên các public tracker thì không nên down ở đây làm gì, chỉ nên down những thứ kiếm hoài không thấy.
    3. Không nên delete torrent khi đã download xong. Các private tracker có lượng seed áp đảo leech, thường là file nào hết hot là bạn không seed để lấy ratio được nữa. Nên để nguyên các file đã download, coi như tích tiểu thành đại để lấy ratio.
    4. Một số điều nhỏ khác như không sử dụng TOR hay proxy để vào site, nên thỉnh thoảng login để tránh bị delete acc... Khi đăng kí các bạn nên đọc sơ quy định site.

Do site private tracker nên bạn cần chia sẻ để được cái mình cần, mình cứ làm theo quy định là hoàn toàn thoải mái. Chúc mọi người kéo torrent vui vẻ.

...
    hanhmit, T.Trung Quân, HaiXanh1235 người khác thích bài viết này.
  2. buituananh1993

buituananh1993 Thành viên cấp 2

share acc cho ae mượn demo đi mob ơi
  3. ngoc_katy09

ngoc_katy09 Thành viên cấp 2

bác ơi đăng ký acc thế nào vậy ạ
  4. buituananh1993

chờ mãi đến 14 rồi sao nó vẫn ko mở đang ký
  5. blacklarson

blacklarson Thành viên cấp 2

tầm chiều nay mới bắt đầu sang ngày 14 của Mẽo, các bác cứ bình tĩnh
  6. buituananh1993

hồi hộp quá
  7. thandanit

thandanit Thành viên cấp 2

vẫn đang còn closed các bác ạ, e cũng đang hóng :-ss
  8. TungHa

TungHa Thành viên cấp 1

các mẹ ơi nó open r :) vô ngay đăng kí nhé
  9. buituananh1993

đăng ký xong ko biết tải kiểu gì luôn [​IMG]
  10. blacklarson

11. hitle92

hitle92 Thành viên cấp 1

Em vừa đăng ký một nick, mà chưa biết phải down cái gì về :D để lúc nào cần thì vào kiếm vậy :)
  12. HaiXanh123

HaiXanh123 Thành viên cấp 2

Kinh thật, toàn tài nguyên khủng. Down max speed nữa chứ
  13. buituananh1993

nó có hiện link hay gì đâu mà biết tải thế nào?
  14. HaiXanh123

15. buituananh1993

HaiXanh123 bác có hình ko, hướng dẫn mình với. Chả thấy chỗ nào mà tải file toren về
  16. HaiXanh123

17. Trung Kiên

Trung Kiên Thành viên cấp 3

Có ai download hơn trăm GB rồi mà ratio vẫn bị vô cực giống mình không? ~X(
  18. buituananh1993

Sao có những cái trong forum có nhưng trong toren ko tìm thấy nhỉ
  19. blacklarson

Download hơn 100Gb mà upload = 0 thì ratio vô cực là đúng rồi còn gì. Ratio là tỷ lệ upload/download.. đánh giá mức độ chia sẻ và đón nhận của bạn
  20. Trung Kiên

Trung Kiên Thành viên cấp 3

^Khổ, 0/100 = 0 chứ không phải = vô cực x_x

Ủng hộ diễn đàn