Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giúp đỡ về chất lượng ảnh

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Mr.Crab277, 19/11/12.

Lượt xem: 1,968

1. Mr.Crab277 Thành viên cấp 1

Mình chụp ảnh rất nét. Cho lên máy tính thì ảnh ở đuôi .JPG... Sau khi mình chỉnh sửa ảnh và save lại. Khi mở ra thì chất lượng ảnh ko còn nét như trước nữa... Ai có cách khắc phục thì chỉ giúp mình với nhé... Thanks mọi người ^^

...
  2. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

JPG chất lượng ảnh kém lắm bạn à
  3. Mr.Crab277

Mr.Crab277 Thành viên cấp 1

Bạn biết đuôi nào chỉ giúp mình với :(
  4. save as trong CS5 định dạng ở dung lượng lớn nhất
    Mr.Crab277 thích bài viết này
  5. chuotcon881988

chuotcon881988 Mới đăng kí

bạn save lại đã chỉnh chất lượng đã max chưa chứ làm j JPG kém chất đc..bao nhiêu người làm ảnh vẫn save đuôi jpg đó thôi :/
  6. chọn đuôi trước rồi mới save as chứ
  7. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Save sang file IFF hoặc PDF là ổn ngay.
  8. Mr.Crab277

Mình dùng CS6 bạn ạ :)
  9. Mr.Crab277

bạn chỉ giúp mình với nhé ^^
  10. Mit To Lo

Mit To Lo Thành viên cấp 2

Lúc save lại, nó có hỏi phần chất lượng của ảnh đó. Chỉ lên max sẽ trả về kích thước ban đầu hoặc lớn hơn rất nhiều
  11. Mr.Crab277

Thanks bạn nhé ^^

Ủng hộ diễn đàn