Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giúp cắt bỏ phần không cần thiết của layer video trong corel videostudio pro.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi Thanh Tịnh - lovedesign, 1/12/13.

Lượt xem: 4,661

1. Thanh Tịnh - lovedesign Thành viên cấp 1

Có Bạn nào rành corel videostudio pro thì giúp mình cái này với.
    trong video dưới đây mình hiểu như thế này:
    quay làm 3 lần nhưng để máy quay cố định. sau đó xếp chồng layer video lại với nhau, tiếp tới là cắt những phần không cần thiết của layer trên
    để lộ những layer dưới. (giống như PTS vậy) vậy làm sao để cắt được như vậy?
    và thứ 2 là (xem từ 2p40), xem cái bóng ở người đầu tiên bên trái mình thấy có hiệu ứng làm mờ đường viền layer video. vậy làm mờ nó như thế nào?
    Bạn nào rành thì chỉ mình với nha ! cảm ơn nhiều !

...
  2. Thanh Tịnh - lovedesign

Thanh Tịnh - lovedesign Thành viên cấp 1

forum này trước thấy đông vui lắm mà ! giờ buồn thiu thế nhỉ?
  3. Dinh Cuong

Dinh Cuong Thành viên cấp 3

Cái này thì mình k chắc bên corel studio làm đc không nhưng dù làm được chắc cũng khá khó. Còn bên AE thì chỉ cần tạo mặt nạ là xong

Còn cái bóng bị mờ chắc không phải kĩ xảo đâu, có thể là do ánh sáng... hoặc có thể là do nó nằm phía sau lớp mặt nạ của người thứ hai ( mà mặt nạ của người thứ 2 được làm mềm viền )

Nếu bạn chưa biết về After Effect thì nền tập thử, những công việc này rất đơn giản khi sử dụng nó.

Ủng hộ diễn đàn