Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Giúp đỡ] Bị lỗi phân giải trong PS6

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi therynoo, 11/10/14.

Lượt xem: 2,064

1. therynoo Thành viên cấp 1

Tình hình là không như mọi ngày. Hôm nay ổ đĩa em lộn xộn quá nên muốn dọn dẹp sạch sẽ 1 tí, ko biết có liên quan gì không mà con pts6 của em nó dở chứng các anh ạ
    Bình thường thì một hình ảnh quá cỡ, ta Ctrl+T để thu nhỏ kích thước lại, nhưng vẫn không ảnh hưởng gì đến độ phân giải. Vừa này em vào thì khác, thu nhỏ đến đâu độ phân giải thấp đến đó.
    Em bó tay không biết sao.. có ai biết chỉ giúp em với :((. Tks mọi người nhiều !!! :((

Hình đây ạ. Bể hết trơn :((

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 11/10/14
  2. Thắng Bảo

Thắng Bảo Thành viên cấp 2

bạn xem lại layer đó đã bị rasterize chưa hoặc là size của ảnh đó có nhỏ quá không
    therynoo thích bài viết này
  3. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Thớt đã thử các hình khác chưa? Mà cái hình đó kích thước và độ phân giải bao nhiêu? Ai nói là hình ảnh khi thu nhỏ sẽ không bị biến dạng? Nó tùy thuộc vào độ phân giải và kích thước cả hết, nếu hình đó nhỏ mà thu nhỏ quá thì nó sẽ biến dạng. Vì nó là hình bitmap pixel chứ không phải vector thớt à.
    - Nếu các hình khác cũng vậy (hình kích thước lớn) thì thớt gỡ ra rồi cài đặt lại xem có còn bị vậy nữa không? Nhớ xóa sạch.
    Hà Bơtherynoo thích bài viết này.
  4. -Trần Văn Hùng-

-Trần Văn Hùng- Thành viên cấp 4

chuyển sang smart object xem sao. hình bình thường khi thu nhỏ rồi phóng lại thì sẽ vỡ.
  5. therynoo

therynoo Thành viên cấp 1

Chỉnh sửa lần cuối: 11/10/14
  6. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Vậy giờ gỡ ra cài lại xem :D
    Hà Bơtherynoo thích bài viết này.
  7. therynoo

therynoo Thành viên cấp 1

KO ai biết nó bị gì sao.. chắc phải gỡ ra cài lại quá... :(
  8. conmeohen

conmeohen Thành viên cấp 4

Hóa ra là thu nhỏ lại ko bị ảnh hưởng đến độ phân giải ak?bình thường mình thu nhỏ đều bị thế hết,tự nghĩ là do thu nhỏ các hạt px bị nén lại nên bị biến dạng thế @-)
  9. blacklarson

blacklarson Thành viên cấp 2

Muốn ko giảm chất lượng như bạn nói thì để file psd đó 300dpi trở lên nhé.

Ủng hộ diễn đàn